1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: सोमवार, 2 जून 2025 (17:33 IST)

नवी मुंबईत आयकर अधिकारी असल्याचे भासवून महिला प्राध्यापकाकडून 1.81 कोटी रुपयांची फसवणूक

नवी मुंबई गुन्हे शाखेने सायबर फसवणुकीचा एक गुन्हा उघडकीस आणला आहे. यामध्ये एका महिला प्राध्यापकाला स्वतःला आयकर अधिकारी म्हणून ओळख देऊन कोट्यवधी रुपयांच्या फसवणुकीचा बळी बनवण्यात आले. या प्रकरणी गुन्हे शाखेने तिघांना अटक केली आहे. 
मिळालेल्या माहितीनुसार, पीडितेला एक अनोळखी फोन आला. फोन करणाऱ्याने स्वतःची ओळख आयकर विभागाचा अधिकारी म्हणून करून दिली आणि सांगितले की त्याच्या नावावर दिल्लीत करचुकवेगिरीचा गुन्हा दाखल आहे. यासोबतच, महिलेवर लाखो रुपयांचा कर थकल्याचा दावा करण्यात आला.
यानंतर, सीबीआय, ईडी आणि सर्वोच्च न्यायालयाचे बनावट कागदपत्रे महिलेला व्हॉट्सअॅपवर पाठवण्यात आली. आरोपीने असेही सांगितले की तिचे  नाव 'अमित चौधरी प्रकरणात' आले आहे आणि तिच्या  क्रेडिट कार्डची माहिती जप्त करण्यात आली आहे. त्या महिलेला धमकी देण्यात आली की तिला आता "डिजिटल पद्धतीने अटक" करण्यात आली आहे.
महिलेने तिच्या मालमत्तेची, गुंतवणुकीची, बँक खात्याची आणि शेअर बाजाराची माहिती फसवणूक करणाऱ्यांना दिली. सतत दबाव आणून, आरोपींनी 1.81 कोटी रुपये 6 वेगवेगळ्या बँक खात्यांमध्ये ट्रान्सफर केले. काही दिवसांनी, महिलेला आपली फसवणूक झाल्याचे लक्षात आले आणि तिने थेट नवी मुंबई गुन्हे शाखेशी संपर्क साधला. एसीपी अजय कुमार लांडगे यांच्या नेतृत्वाखाली गुन्हे शाखेने जलद कारवाई करत तीन आरोपींना अटक केली.
Edited By - Priya Dixit