1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. Minor girls raped in Ghatkopar accused arrested

घाटकोपर येथील अल्पवयीन मुलींवर बलात्कार, आरोपीला अटक

मुंबईतील घाटकोपर परिसरात एका अल्पवयीन मुलीवर झालेल्या बलात्काराच्या घटनेने सर्वांना हादरवून सोडले आहे. पीडित मुलगी गरीब कुटुंबातील असून घाटकोपर येथील रहिवासी असलेली ही मुलगी अचानक आजारी पडली. तिची प्रकृती बिघडल्यानंतर तिला राजावाडी रुग्णालयात नेण्यात आले. तपासात ती आठ महिन्यांची गर्भवती असल्याचे समोर आले. 
त्यानंतर पोलिसांनी पीडितेच्या जबाबाच्या आधारे बलात्कार आणि पॉक्सो कायद्याअंतर्गत गुन्हा दाखल केला. सुरुवातीच्या तपासात हे प्रकरण सामूहिक बलात्काराचे वाटत होते. परंतु, आता तपासानंतर पोलिसांना पूर्ण खात्री पटली आहे की ही सामूहिक बलात्काराची घटना नाही.
 
मुंबईतील टिळक नगर पोलिस ठाण्यातून बलात्काराच्या आरोपीला अटक करण्यात आली आहे. चौकशीनंतर पोलिसांनी सांगितले की, पीडित अल्पवयीन मुलगी अनेक मानसिक समस्यांनी ग्रस्त आहे. ती एका गरीब कुटुंबातील आहे, गरिबीमुळे तिने शिक्षण घेतले नाही, कुटुंबातील एकही सदस्य तिची काळजी घेण्यासाठी आजूबाजूला नाही. यामुळेच ती अनेकदा रस्त्यावर एकटी फिरताना आढळते, ती अनेक वेळा बेपत्ताही झाली
तिच्या सुरुवातीच्या जबाबात, पीडितेने दावा केला की रुग्णालयाजवळ राहणाऱ्या एका तरुणाचे तिच्याशी शारीरिक संबंध होते आणि तिच्यावर इतर दोन पुरूषांनी बलात्कार केला होता . तथापि, मुलीला स्वतः वेळ आणि नावे याबद्दल अस्पष्ट होती. तिने ज्या पुरूषांचे नाव घेतले त्यापैकी एकाचा या वर्षी जुलैमध्ये मृत्यू झाला. मृत पुरूष देखील ड्रग्ज व्यसनी होता.
पुढील तपासात , आणखी एका तरुणाचे नाव समोर आले, जो फरार झाला होता. पोलिसांनी त्याला शोधून अटक केली. कठोर चौकशीनंतर आरोपीने त्याच्या नात्याची कबुली दिली. ही घटना गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये घडली. त्यामुळे पोलिसांना तपासात खूप अडचणी आल्या. परंतु परिसरातील शंभराहून अधिक लोकांची चौकशी केल्यानंतर, पीडिता अनेकदा आरोपी तरुणासोबत फिरताना दिसली हे स्पष्ट झाले.
Edited By - Priya Dixit  
 
पुढील लेख
निवडणुकीपूर्वी नागपुरात शरद पवार ओबीसी जागृत रॅलीला हिरवा झेंडा दाखवणार