1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. Mumbai comes to a standstill due to Maratha reservation agitation

CSMT कडे जाणारे सर्व रस्ते बंद

मराठा आरक्षण आंदोलनामुळे मुंबई ठप्प झाली आहे. जरांगे पाटील यांचे उपोषण आणि लाखो आंदोलकांच्या उपस्थितीमुळे वाहतूक, गाड्या, बस आणि प्रशासन पूर्णपणे ठप्प झाले आहे.
 
तसेच मराठा आरक्षणाच्या मागणीसाठी मनोज जरांगे पाटील यांचे आमरण उपोषण आता सरकारसाठी डोकेदुखी बनले आहे. आझाद मैदानावर सुरू असलेल्या या आंदोलनामुळे मुंबई आणि एमएमआर प्रदेशातील वाहतूक ठप्प झाली आहे. गणेशोत्सवाच्या मध्यातच लाखो आंदोलक मुंबईत पोहोचले आहे, ज्यामुळे सीएसएमटी स्टेशन आणि आजूबाजूचा परिसर ठप्प झाला आहे. रविवारीच जाम आणि गर्दीची झलक दिसून आली आणि सोमवारी कामकाज सुरू होताच परिस्थिती आणखी बिकट झाली.
जरांगे पाटील यांनी चौथ्या दिवसापासून पाणी सोडण्याची घोषणाही केली आहे. ते म्हणतात की जोपर्यंत मराठा समाजाला ओबीसी कोट्यातून आरक्षण दिले जात नाही तोपर्यंत ते मुंबई सोडणार नाहीत. या घोषणेनंतर वातावरण अधिक तणावपूर्ण झाले आहे. लोकल ट्रेन, बेस्ट बस आणि रस्ते वाहतुकीवर वाईट परिणाम झाला आहे. अनेक मार्ग बदलण्यात आले आहे आणि शहरातील मुख्य मार्गांवर जाम आहे. दादर चौपाटी, गेटवे ऑफ इंडिया आणि मरीन ड्राइव्ह सारख्या पर्यटन स्थळांवरही निदर्शकांची गर्दी जमली आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
इंस्टाग्रामवर मैत्री झाली, प्रियकराने दागिने परत न केल्याने मुलीने व्हिडिओ कॉल करत आत्महत्या केली; ठाण्यामधील घटना