गुरूवार, 9 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 27 मे 2022 (14:48 IST)

Nurses Strike in Maharashtra: राज्यात सरकारी रुग्णालयातील 15000 हून अधिक परिचारिका संपावर

Nurses Strike in Maharashtra: More than 15000 nurses on strike in government hospitals in the state  Nurses Strike in Maharashtra: राज्यात सरकारी रुग्णालयातील 15000 हून अधिक परिचारिका संपावर
महाराष्ट्रातील सरकारी रुग्णालयातील 15 हजारांहून अधिक परिचारिकांनी गुरुवारी आपले काम बंद ठेवून संप सुरू केला आहे. राज्य सरकारच्या खासगी एजन्सीमार्फत परिचारिकांची भरती करण्याच्या निर्णयाविरोधात हे लोक आंदोलन करत आहेत. संपामुळे सरकारी जेजे रुग्णालयात पूर्व नियोजित शस्त्रक्रियांमध्ये 50टक्क्यांहून अधिक कपात झाली. रुग्णालयाच्या डीनने ही माहिती दिली.
 
महाराष्ट्र राज्य परिचारिका संघटनेच्या (एमएसएनए) सरचिटणीस सुमित्रा तोटे या आज संपावर राहणार आहेत , त्यांनी सांगितले की, 28 मेपर्यंत त्यांची मागणी पूर्ण न झाल्यास ते बेमुदत संपावर जातील आणि शुक्रवारीही ते सुरूच राहणार आहेत.
 
सुमित्रा म्हणाल्या, “जर परिचारिकांची भरती आउटसोर्स केली गेली तर त्यांचे शोषण होण्याचा धोका असेल आणि त्यांना कमी मोबदला मिळेल. त्यांना उत्पन्नाचे पर्यायी स्त्रोत शोधण्यास भाग पाडले जाईल. यामुळे त्यांच्या कामावर परिणाम होईल, ज्याचा रुग्णांवर त्वरित परिणाम होईल.” ते म्हणाले की, मुंबईतील सुमारे 1,500 सह सरकारी रुग्णालयातील 15,000 हून अधिक परिचारिका संपावर आहेत.
 
संपाच्या परिणामाबद्दल बोलताना जेजे हॉस्पिटलच्या डीन डॉ. दीपाली सापळे म्हणाल्या की, एका दिवसात तीस आपत्कालीन शस्त्रक्रिया केल्या जातात, तर सामान्य दिवशी सुमारे 70-80 शस्त्रक्रिया केल्या जातात. "आमच्याकडे नर्सिंगचे विद्यार्थी देखील आहेत, म्हणून आम्ही 183 (विद्यार्थी) परिचारिकांच्या 12 तासांच्या शिफ्टमध्ये ठेवल्या आहेत," एमएसएनएने आपल्या सदस्यांसाठी नर्सिंग आणि शिक्षण भत्ते देण्याची मागणी केली आहे. केंद्र आणि काही राज्ये  7,200  रुपये नर्सिंग भत्ता देतात, त्याचा लाभ महाराष्ट्रातील परिचारिकांनाही मिळायला हवा,असे त्या म्हणाल्या.