1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
  4. Uddhav Thackerays attack on Bhaiyyaji Joshi

भैयाजी जोशींवर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करावा, उद्धव ठाकरेंचा हल्लाबोल

'भैयाजी जोशींवर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करावा'
Mumbai News: आरएसएस नेते सुरेश भैय्याजी जोशी यांनी मराठी भाषेबाबत दिलेल्या विधानावरून महाराष्ट्रात राजकारण शिगेला पोहोचले आहे. सर्व विरोधी नेत्यांना मागे टाकत, शिवसेना यूबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी त्यांच्याविरुद्ध देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्याची मागणी केली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील प्रमुख विरोधी पक्ष शिवसेना यूबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (आरएसएस) नेते भैय्याजी जोशी यांच्यावर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्याची मागणी केली आहे. तसेच उद्धव ठाकरे म्हणाले, 'भैय्याजी जोशींवर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल झाला पाहिजे.'
आरएसएस नेत्याच्या या वक्तव्यामुळे संताप व्यक्त झाला आणि शिवसेना यूबीटी नेते आदित्य ठाकरे यांनी त्यांच्यावर महाराष्ट्राचे विभाजन करण्याचा आणि त्याच्या भाषिक आणि सांस्कृतिक अस्मितेचा अनादर करण्याचा आरोप केला. तत्पूर्वी, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मुंबई आणि संपूर्ण राज्याची भाषा मराठी आहे यावर भर दिला.
Edited By- Dhanashri Naik 
 
पुढील लेख
LIVE: धाराशिवमध्येही बर्ड फ्लूचा प्रवेश