1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: गुरूवार, 4 नोव्हेंबर 2021 (14:22 IST)

विषारी दारूने 21 जणांचा मृत्यू: गोपाळगंजमध्ये 13 जणांचा मृत्यू, बेतियामध्ये 8 जणांचा मृत्यू

21 killed in Bihar: 13 people died in Gopalganj after drinking spurious liquor
बिहारमध्ये बनावट दारू प्यायल्याने आतापर्यंत २१ जणांचा मृत्यू झाला आहे. गोपालगंजमध्ये बनावट दारू पिल्याने मृतांची संख्या १३ झाली आहे. त्याचवेळी बेतिया येथे आठ जणांना आपला जीव गमवावा लागला आहे. गोपालगंजमध्ये तीन जणांची दृष्टी गेली आहे, तर सात जणांची प्रकृती चिंताजनक आहे. गोपालगंज आणि मोतिहारी येथील रुग्णालयात सर्वांवर उपचार सुरू आहेत. मृतांचा आकडा आणखी वाढू शकतो. दुसरीकडे गोपालगंजचे एसडीएम उपेंद्र पाल यांनी आतापर्यंत पाच जणांच्या मृत्यूची पुष्टी केली आहे.
 
सर्व मृत हे महमदपूर पोलीस ठाण्यांतर्गत कुशाहर, महमूदपूर, मंगोलपूर, बुचेया आणि छप्रा येथील रसौली गावातील रहिवासी आहेत. बुधवारी संध्याकाळपर्यंत आठ जणांचा मृत्यू झाल्याचे स्थानिकांनी सांगितले. त्याचवेळी, गुरुवारी सकाळपर्यंत मोतिहारी आणि गोपालगंजमधील रुग्णालयात दाखल आणखी पाच जणांचा मृत्यू झाला. त्यामुळे मृतांचा आकडा 13 वर पोहोचला आहे. मात्र, गुरुवारी सकाळपर्यंत मृतांच्या संख्येत वाढ झाल्याचे प्रशासनाने नाकारले आहे.
 
विरोधकांनी सरकारवर निशाणा साधला
विषारी दारू घोटाळ्यावरून विरोधी पक्ष आरजेडीने बिहार सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला आहे. RJD चे राज्यसभा खासदार मनोज कुमार झा यांनी ट्विट केले आहे की, "हे तुमच्या मनाई मुख्यमंत्र्यांचे क्रूर सत्य आहे... पण तुम्हाला काळजी किंवा विचार करण्याची गरज नाही... फक्त 'येन केन प्रकरेन' निवडणूक जिंका... .. बाकीच्या लोकांना त्रास होतो... कुटुंब उद्ध्वस्त होईल... तुम्हाला काय?"
 
चार दारू तस्करांना अटक
जिल्हाधिकाऱ्यांच्या सूचनेवरून एसडीओ उपेंद्र पाल, एसडीपीओ संजीव कुमार सिंग यांच्यासह महमदपूर, बैकुंठपूर आणि सिधवालिया पोलिस स्टेशनच्या पोलिस आणि उत्पादन शुल्क विभागाच्या पथकाने तुर्हा टोला प्रसाद या भागातील छोटे लाल साह, अशोक शर्मा, रामप्रवेश साह आणि जितेंद्र या चार दारू व्यावसायिकांना अटक केली आहे. अटक करण्यात आली. हे सर्व तस्कर दीर्घकाळापासून या व्यवसायाशी संबंधित असल्याचे पोलिसांच्या चौकशीत उघड झाले. सध्या या व्यवसायाशी संबंधित अन्य लोकांचाही पोलीस शोध घेत आहेत. गोपालगंजचे डीएम डॉ नवल किशोर चौधरी, एसपी आनंद कुमार दलबल यांच्यासह महमदपूर आणि कुशार गावात पोहोचले आणि त्यांनी मृतांच्या नातेवाईकांची भेट घेतली आणि घटनेची माहिती घेतली. डीएमनेही उच्चस्तरीय चौकशीचे आदेश दिले आहेत.