संबंधित माहिती
- Tamil Nadu : बनावट दारुमुळे तीन महिलांसह 12 जणांचा मृत्यू
- एकाच कुटुंबातील आठ जणांवर एकत्र अंत्यसंस्कार. अपघात 12 जणांचा मृत्यू
- एसटी बसचा भीषण अपघात, 2 जणांचा मृत्यू ,सुदैवाने मोठी दुर्घटना टळली
- Uttrakhand : बालदिनाच्या दिवशी वेदनादायक रस्ता अपघात, स्कूल बस-ट्रकच्या धडकेत 30 हून अधिक विद्यार्थिनी जखमी; 2 जण जागीच ठार
- Aditya L1: आदित्य L-1 ने यशस्वीरित्या कक्षा बदलली, इस्रोने दिली माहिती
बाराबंकीमध्ये 3 मजली घर कोसळले, 2 जणांचा मृत्यू, 16 जण ढिगाऱ्याखाली दबले गेले
बाराबंकी. उत्तर प्रदेशातील बाराबंकी जिल्ह्यात रात्री उशिरा भीषण अपघात झाला. येथे तीन मजली इमारत अचानक कोसळली. त्यामुळे जवळपास 16 जण घराच्या ढिगाऱ्याखाली दबले गेले. या अपघातात 2 जणांचा मृत्यू झाला.
या अपघाताची माहिती पोलीस-प्रशासनाला मिळताच सर्व वरिष्ठ अधिकारी तातडीने घटनास्थळी पोहोचले आणि बचावकार्य सुरू केले. एनडीआरएफ आणि एसडीआरएफचे पथकही घटनास्थळी पोहोचले. ढिगाऱ्यात अडकलेल्या लोकांना बाहेर काढण्यात आले आणि त्यांना स्थानिक सीएचसी आणि जिल्हा रुग्णालयात पाठवण्यात आले. यामध्ये एक महिला रोशनी बानो आणि हकीमुद्दीन एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला. तर आठ गंभीर जखमींना जिल्हा रुग्णालयातून लखनौ ट्रॉमा सेंटरमध्ये पाठवण्यात आले आहे. ढिगाऱ्याखालून दबलेल्या उर्वरित लोकांना बाहेर काढण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. इमारत कोसळण्याचे कारण अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.
मिळालेल्या माहितीनुसार, जेव्हा हे घर कोसळले तेव्हा शहरातील सर्व लोक झोपले होते. मोठा आवाज आणि थरथरामुळे ते जागे झाल्याचे लोकांनी सांगितले. शेजारील संपूर्ण तीन मजली घर कोसळले होते. घटनास्थळ पाहून आजूबाजूच्या लोकांमध्ये एकच खळबळ उडाली. घटनास्थळी उपस्थित लोकांनी डायल 112 पोलिसांना माहिती दिली. इमारत कोसळल्याची माहिती मिळताच पोलीस, अग्निशमन दल आणि जिल्हा अधिकारी घटनास्थळी पोहोचले. यानंतर बचावकार्यासाठी एनडीआरएफ आणि एसडीआरएफच्या टीमलाही घटनास्थळी पाचारण करण्यात आले. ही इमारत काही वर्षांपूर्वी बांधण्यात आल्याचे स्थानिक नागरिकांनी सांगितले. ही इमारत जीर्ण नव्हती. हे संपूर्ण तीन मजली घर का कोसळले याचे कारण अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.