मंगळवार, 8 एप्रिल 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: बुधवार, 5 मार्च 2025 (16:24 IST)

मंत्र्याच्या पीएला फाईल मंजूर करण्यासाठी लाच देण्याचा भाजप नेत्याचा आरोप

Bribe
भाजपचे नेते आणि गोव्याचे माजी मंत्री पांडुरंग मडकईकर यांनी आरोप केला आहे की त्यांनी एका मंत्र्याच्या पीए ला त्यांची फाईल मंजूर करण्यासाठी सुमारे 20 लाख रुपयांची लाच दिली. यावर प्रतिक्रिया देत राज्याचे परिवहन मंत्री आणि भाजपचे नेते मौवीन गोडिन्हो यांनी बुधवारी पत्रकारांना सांगितले की, मडकईकरांनी पोलिसांत तक्रार दाखल करावी आणि ज्या मंत्र्यांना त्यांनी पैसे दिले आहे त्यांचे नाव सांगावे. 
आप पक्षाने  मडकईकर यांच्या दाव्यावर  पोलिसांनी गुन्हा दाखल करण्याची मागणी केली.  मडकईकर हे मनोहर पर्रिकर यांच्या नेतृत्वाखालील मागील मंत्रिमंडळात मंत्री होते. मंगळवारी संध्याकाळी त्यांनी गोव्यात भाजपचे राष्ट्रीय सरचिटणीस (संघटन) बीएल संतोष यांची भेट घेतली. मंत्रिमंडळात फेरबदलाच्या अटकळी दरम्यान संतोष यांनी मंगळवारी मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांच्यासह राज्य भाजप नेत्यांची बैठक घेतली.
मडकईकर यांनीं आरोप केले की, यांच्या नेतृत्वाखाली मंत्रिमंडळातील मंत्री पैसे मोजण्यात व्यस्त होते. त्यांनी दावा केला की, मी हे सांगत आहे कारण मी स्वतः एका मंत्र्याच्या पीए ला माझी फाईल पास करण्यासाठी 15 ते 20 लाख रुपये दिले होते. 
या दाव्यावर बोलताना मौविन गोडिन्हो म्हणाले की, मडकैकर यांनी तक्रार दाखल करावी आणि ज्या मंत्र्याला त्यांनी पैसे दिले त्याचे नाव द्यावे. मंत्री म्हणाले की, लोकशाहीमध्ये, अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याचा गैरवापर होणार नाही याची काळजी आपण घेतली पाहिजे. गोडिन्हो म्हणाले, 'मला कोणत्याही गोष्टीवर भाष्य करायचे नाही. सगळे त्याला चांगले ओळखतात. त्यांच्या कारकिर्दीत काय घडले याचा त्यांनी स्वतःमध्ये विचार करावा. तो म्हणाला, 'त्यांना माझा सल्ला असा आहे की जे काचेच्या घरात राहतात त्यांनी इतरांवर दगड फेकू नये.' 
Edited By - Priya Dixit