1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. Blast in Punjab ahead of Operation Sindoor anniversary

ऑपरेशन सिंदुरच्या वर्षपुर्तीच्या आधी पंजाबमध्ये स्फोट

मंगळवारी पंजाबमध्ये दोन स्फोटांनी खळबळ उडाली. जालंधरमधील बीएसएफ मुख्यालयासमोर झालेल्या स्फोटानंतर काही तासांतच, रात्री ११ वाजण्याच्या सुमारास अमृतसरमधील लष्करी छावणीसमोर दुसरा स्फोट झाला. राज्यभरात हाय अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. सुरक्षा दल या घटनेचा तपास करत आहेत.

 

जालंधरमध्ये स्कूटरचा स्फोट
मंगळवारी रात्री सुमारे ८ वाजता, जालंधरमधील गजबजलेल्या बीएसएफ चौकात असलेल्या पंजाब फ्रंटियर मुख्यालयाच्या गेटजवळ एका स्कूटरवर शक्तिशाली स्फोट झाला. प्राथमिक माहितीनुसार, एक ऑनलाइन डिलिव्हरी बॉय पार्सल पोहोचवण्यासाठी आला होता आणि तो स्कूटरकडे परत येत असताना हा स्फोट झाला. स्फोट इतका शक्तिशाली होता की त्यामुळे स्कूटरचे तुकडे झाले आणि जवळच्या खांबांचेही नुकसान झाले.

अमृतसरमधील लष्करी छावणीबाहेर स्फोट

रात्री सुमारे ११ वाजता, अमृतसरमधील खासा लष्करी छावणीजवळ (गेट ६ आणि ७ च्या दरम्यान) आणखी एक स्फोट झाला. अमृतसरमधील या स्फोटामुळे आजूबाजूच्या परिसरात घबराट पसरली आणि लोक आपापल्या घरातून बाहेर धावले. या स्फोटामुळे लष्करी छावणीच्या बाहेरील भिंतीवरील पत्र्यांचे नुकसान झाले.
घटनेची माहिती मिळताच, पोलीस आणि लष्करी पथके तात्काळ घटनास्थळी दाखल झाली, त्यांनी संपूर्ण परिसर सील करून सुरक्षा व्यवस्था कडक केली. तपासासाठी न्यायवैद्यक पथके आणि श्वान पथकांनाही पाचारण करण्यात आले. या घटनेत कोणतीही जीवितहानी किंवा मालमत्तेचे नुकसान झाल्याचे अद्याप निश्चित झालेले नाही. तीन तासांच्या अंतराने झालेल्या या दोन स्फोटांमुळे सुरक्षा परिस्थितीवर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. 
Edited By - Priya Dixit 
 
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा
पुढील लेख
LIVE: मुंबईतील ताज आणि ट्रायडेंट हॉटेलला बॉम्बची धमकी