सोनभद्र खाण दुर्घटनेत सहा कामगारांचा मृत्यू; मालकाला अटक
उत्तर प्रदेश मधील सोनभद्र खाण दुर्घटनेत आतापर्यंत सहा कामगारांचे मृतदेह बाहेर काढण्यात आले आहे. अनेक कामगार अजूनही अडकले आहे आणि एनडीआरएफ-एसडीआरएफ आणि पोलिस पथके बचाव कार्यात गुंतली आहे. दरम्यान, खाण मालक मधुसूदन सिंग यांना अटक करण्यात आली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार उत्तर प्रदेशातील सोनभद्र येथील बिल्ली मार्कुंडी खाण क्षेत्रात झालेल्या दुःखद अपघातात मोठी कारवाई करण्यात आली आहे. या घटनेतील आरोपी खाण मालक मधुसूदन सिंग यांना अटक करण्यात आली आहे. मृतांचा आकडा सहा झाला आहे. अजूनही अनेक कामगार ढिगाऱ्यात अडकले आहे. बचाव कार्य सुरू आहे. एनडीआरएफ-एसडीआरएफ आणि पोलिस पथके बचाव कार्यात गुंतली आहे. ओब्रा पोलिस स्टेशन परिसरातील बिल्ली-मार्कुंडी खाण क्षेत्रात हा अपघात झाला. दगड खाणीत ड्रिलिंग आणि ब्लास्टिंग ऑपरेशन दरम्यान, टेकडीचा मोठा भाग अचानक कोसळला आणि अनेक कामगार ढिगाऱ्याखाली गाडले गेले. दुर्घटनेत मोठी कारवाई करत पोलिसांनी मालकाला अटक केली आहे.
दरम्यान, मंत्री रवींद्र जयस्वाल घटनास्थळी पोहोचले आणि परिस्थितीचा आढावा घेतला. त्यांनी या प्रकरणाची चौकशी करण्यासाठी त्रिस्तरीय समिती स्थापन करण्याचे आवाहन केले. मंत्र्यांनी सांगितले की गुन्हेगार काहीही असोत, कारवाई केली जाईल.
Edited By- Dhanashri Naik
