1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: सोमवार, 16 फेब्रुवारी 2026 (15:34 IST)

निवडणूक आयोगाची पश्चिम बंगालमध्ये मोठी कारवाई; कर्तव्यात निष्काळजीपणा केल्याबद्दल ७ अधिकारी निलंबित

Suspended, West Bengal News, National News, Election Commission suspends 7 officers in West Bengal
पश्चिम बंगालमधील निवडणूक आयोगाने गंभीर गैरवर्तन, कर्तव्यात कसूर आणि एसआयआरशी संबंधित वैधानिक अधिकारांचा गैरवापर केल्याबद्दल सात अधिकाऱ्यांना तात्काळ निलंबित केले आहे. 
मिळालेल्या माहितीनुसार निवडणूक आयोगाने पश्चिम बंगालमध्ये मोठी कारवाई केली आहे. निवडणूक कर्तव्यात निष्काळजीपणा केल्याबद्दल आयोगाने सात अधिकाऱ्यांना निलंबित केले आहे. निवडणूक आयोगाने मुख्य सचिवांना सर्व सात अधिकाऱ्यांवर विलंब न करता कारवाई करण्याचे आदेश दिले आहे. केलेल्या कारवाईची माहिती मुख्य सचिवांना देण्यासही आयोगाने सांगितले आहे.
या वर्षी पश्चिम बंगालमध्ये विधानसभेच्या निवडणुका होणार आहे. निवडणूक आयोगाने यासाठी तयारी सुरू केली आहे. मतदार यादी पुनरावृत्तीसह, आयोगाने निष्पक्ष निवडणुका घेण्यासाठी पावले उचलण्यास सुरुवात केली आहे. त्याच क्रमाने, पश्चिम बंगाल निवडणूक कर्तव्यात निष्काळजीपणा केल्याबद्दल सात अधिकाऱ्यांना शिक्षा करण्यात आली आहे. आयोगाने या सात अधिकाऱ्यांना निलंबित केले आहे. 
Edited By- Dhanashri Naik