1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: बुधवार, 22 नोव्हेंबर 2023 (19:55 IST)

नेपाळ सीमेवर आलिशान कारमधून 50 कोटी रुपयांचा चरस जप्त

Hashish worth Rs 50 crore recovered from luxury car on Nepal border
महाराजगंज. आजकाल शेजारील देशांतून मोठ्या प्रमाणात अमली पदार्थांची छुप्या पद्धतीने तस्करी होत आहे. पंजाब, हरियाणा, राजस्थान आणि गुजरातसारख्या राज्यांमध्ये तरुणांना व्यसनाधीन बनवण्यासाठी पाकिस्तानमधून चरस आणि गांजाची तस्करी केली जाते. पोलिस आणि सुरक्षा दलांकडून दररोज अमली पदार्थांची खेप जप्त केली जाते. त्याचबरोबर नेपाळमधून अमली पदार्थांच्या तस्करीची माहिती उत्तर प्रदेश आणि बिहारमध्ये येत असते. या क्रमाने, उत्तर प्रदेशातील महाराजगंज जिल्ह्यातील कोल्हुई पोलिसांनी अवैध ड्रग चरसची मोठी खेप जप्त केली आहे. खबर्‍याच्या माहितीवरून पोलिसांनी कोल्हुई पोलिस स्टेशन हद्दीतील मुख्य चौकात दोन आलिशान कारमधून 88 किलो चरस जप्त केला आहे.
  
  कोल्हुई पोलिसांनी जप्त केलेल्या या चरसची आंतरराष्ट्रीय बाजारात किंमत अंदाजे 50 कोटी रुपये आहे. चरस नेपाळमधून उत्तर प्रदेशमार्गे दिल्लीला नेण्यात येत असल्याची माहिती समोर आली आहे. यावेळी पोलिसांनी त्यांना पकडले. चरससह पकडलेले तिघे आरोपी कुरिअरचे काम करतात. चौकशीत तीन आरोपींनी या कामासाठी प्रत्येकी 20 हजार रुपये मिळणार असल्याचे सांगितले.
 
आलिशान कारमधून तस्करी करत होते
अटक करण्यात आलेल्या आरोपींमध्ये दोन गोरखपूर जिल्ह्यातील तर एक शाहजहांपूर जिल्ह्यातील रहिवासी आहे. यासोबतच होंडा सियाझ हे एक वाहन लखनौचे आहे आणि दुसरे वाहन डस्टर गाझियाबादच्या पत्त्यावर नोंदणीकृत आहे. बडे मालक आणि इतरांची माहिती पोलिसांना मिळत आहे. नेपाळमधून भारतात विविध ठिकाणी चरची तस्करी मोठ्या प्रमाणात होत आहे. 88 किलो चरसची आंतरराष्ट्रीय बाजारात किंमत अंदाजे 50 कोटी रुपये आहे. 
 
20 हजार रुपयांची तस्करी करत होते
पोलिसांनी पकडलेल्या चरसच्या तस्करीच्या या मोठ्या खेपाची माहिती देताना महाराजगंज जिल्ह्याचे पोलीस अधीक्षक आतिश कुमार सिंह म्हणाले की, आलिशान कार आणि त्यावर छापलेल्या क्रमांकाच्या आधारे तपास केला जाईल. सध्या पोलिस तपासात पार्सल जप्त करण्यात आले असून, ते चरस नेपाळमार्गे 20,000 रुपयांना दिल्लीला नेण्यासाठी होते.