1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: रविवार, 25 मे 2025 (17:24 IST)

लालू यादव यांनी मुलगा तेज प्रताप यादव यांना सहा वर्षांसाठी पक्षातून हाकलले

tej pratap yadav
माजी मंत्री आणि राष्ट्रीय जनता दलाचे आमदार तेज प्रताप यादव यांची राष्ट्रीय जनता दलातून हकालपट्टी करण्यात आली. राजद सुप्रीमो आणि तेज प्रताप यांचे वडील लालू यादव यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट करून ही घोषणा केली. तेज प्रताप यांना पक्षातून सहा वर्षांसाठी निलंबित करण्यात आले आहे, असे त्यांनी सांगितले
त्यांनी लिहिले, 'खाजगी जीवनात नैतिक मूल्यांकडे दुर्लक्ष केल्याने सामाजिक न्यायासाठीचा आपला सामूहिक संघर्ष कमकुवत होतो.' मोठ्या मुलाचे क्रियाकलाप, सार्वजनिक वर्तन आणि बेजबाबदार वर्तन आपल्या कौटुंबिक मूल्ये आणि परंपरांनुसार नाही. म्हणून, वरील परिस्थितीमुळे, मी त्याला पक्ष आणि कुटुंबापासून दूर ठेवतो.
आतापासून त्यांना पक्षात आणि कुटुंबात कोणत्याही प्रकारची भूमिका राहणार नाही. त्यांना सहा वर्षांसाठी पक्षातून काढून टाकण्यात आले आहे.
लालू प्रसाद यादव यांनी पुढे लिहिले की, ते स्वतः त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यातील चांगले-वाईट आणि गुण-दोष पाहण्यास सक्षम आहेत. ज्यांच्याशी त्याच्याशी संबंध आहेत त्यांनी स्वतःच्या विवेकबुद्धीने निर्णय घ्यावेत.
Edited By - Priya Dixit