लश्कर-ए-तोयबाचे नेटवर्क उद्ध्वस्त, दोन पाकिस्तानी दहशतवाद्यांसह पाच जणांना अटक
एका मोठ्या कारवाईत, श्रीनगर पोलिसांनी बंदी घातलेल्या दहशतवादी संघटना लश्कर-ए-तोयबाशी संबंधित एका आंतरराज्यीय दहशतवादी गटाचा पर्दाफाश केला आहे. या कारवाईत दोन पाकिस्तानी दहशतवाद्यांसह एकूण पाच जणांना अटक करण्यात आली.
मिळालेल्या माहितीनुसार, जम्मू आणि काश्मीर पोलिसांनी एका सुनियोजित मोहिमेचा भाग म्हणून राजस्थान आणि हरियाणासह अनेक राज्यांमधील १९ ठिकाणी एकाच वेळी छापे टाकले. या शोधमोहिमेदरम्यान, पोलिसांनी या टोळीशी संबंधित अनेक गुन्हेगारी स्वरूपाचे आणि महत्त्वपूर्ण पुरावे जप्त केले. अटक केलेल्या संशयितांची सध्या चौकशी सुरू असून, या प्रकरणाचा सखोल तपास केला जात आहे.
जम्मू आणि काश्मीर पोलिसांनी केंद्रीय यंत्रणांच्या सहकार्याने या मोठ्या कारवाईत सहभाग घेतला. तपास यंत्रणांनी जम्मू आणि काश्मीर, राजस्थान आणि हरियाणासह १९ ठिकाणी छापे टाकून गुन्हेगारी स्वरूपाचे साहित्य जप्त केले.
तपासात दहशतवाद्यांना भौतिक आणि आर्थिक मदत पुरवणाऱ्या लश्कर-ए-तोयबाच्या एका खोलवर रुजलेल्या नेटवर्कचा पर्दाफाश झाला आहे. तपशील देताना अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, अटक केलेल्या पाच जणांपैकी तिघे श्रीनगरचे रहिवासी होते.
अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, तपासात असे उघड झाले आहे की, एका परदेशी दहशतवाद्याने इतर राज्यांमधील लश्कर-ए-तोयबा नेटवर्कच्या मदतीने बनावट कागदपत्रे आणि ओळखपत्रांचा वापर करून देशाबाहेर प्रवास करण्यात यश मिळवले होते. हे दहशतवादी सुमारे १६ वर्षांपूर्वी भारतात घुसले होते आणि काश्मीर खोऱ्यातील विविध जिल्ह्यांमध्ये सक्रिय होते. गेल्या काही वर्षांत, त्यांनी सुमारे ४० परदेशी दहशतवाद्यांचे व्यवस्थापन आणि नेतृत्व केले असून, त्यापैकी बहुतेकांना सुरक्षा दलांनी ठार केले आहे.
Edited By - Priya Dixit