1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
  4. many shocking facts revealed during Jyoti Malhotras interrogation

युट्यूबर ज्योती मल्होत्राची मोठी कबुली

jyoti malhotra
पाकिस्तानसाठी हेरगिरी केल्याच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आलेल्या ज्योती मल्होत्राने सर्वात मोठी कबुली दिली आहे. तिने दानिशवरील तिच्या प्रेमाबद्दल आणि पाकिस्तानहून परतण्याबद्दल संपूर्ण सत्य सांगितले आहे.
 
मिळालेल्या माहितनुसार युट्यूबर ज्योती मल्होत्राच्या चौकशीदरम्यान भारताच्या सुरक्षा एजन्सींनी अनेक धक्कादायक तथ्ये उघड केली आहे. पाकिस्तानसाठी हेरगिरी केल्याच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आलेल्या ज्योतीने दानिशवरील तिच्या प्रेमाबद्दल आणि पाकिस्तानातून परतण्याबद्दलची सर्व गुपिते तपास यंत्रणांसमोर उघड केली आहे. चौकशीदरम्यान तिने सांगितले की ती बऱ्याच काळापासून पाकिस्तानी गुप्तचर संस्थांच्या संपर्कात होती आणि सीमेपलीकडून देशाशी संबंधित संवेदनशील माहिती पाठवत होती.
एजन्सींना दिलेल्या निवेदनात ज्योतीने म्हटले आहे की तिचे यूट्यूब चॅनल 'ट्रॅव्हल विथ जो' आहे. २०२३ मध्ये, ती पाकिस्तानचा व्हिसा मिळविण्यासाठी दिल्लीतील पाकिस्तान उच्चायुक्तालयात गेली, जिथे तिची भेट दानिश उर्फ ​​एहसान-उर-रहीम नावाच्या अधिकाऱ्याशी झाली. चर्चेची प्रक्रिया सुरू झाली आणि त्यानंतर ती दोनदा पाकिस्तानला गेली. पाकिस्तानात पोहोचल्यावर, दानिशच्या सल्ल्यानुसार, ज्योतीची भेट अली हसन नावाच्या माणसाशी झाली, ज्याने तिला पाकिस्तानच्या सुरक्षा आणि गुप्तचर संस्थांशी संपर्क साधला. तिथे त्याची शाकीर आणि राणा शाहबाज यांच्याशी ओळख झाली. कोणालाही संशय येऊ नये म्हणून त्याने शाकीरचे नाव त्याच्या फोनमध्ये "जाट रंधावा" म्हणून सेव्ह केले होते.
तसेच ज्योतीने असेही कबूल केले की ती व्हॉट्सअॅप, टेलिग्राम आणि स्नॅपचॅट सारख्या प्लॅटफॉर्मचा वापर करून सतत संपर्कात होती आणि या प्लॅटफॉर्मद्वारे देशाशी संबंधित महत्त्वाची माहिती पाठवत होती. तिने सांगितले की, ती दिल्लीतील पाक उच्चायुक्तालयात दानिशला अनेक वेळा भेटली होती. ही बाब सुरक्षा संस्थांसाठी गंभीर चिंतेचा विषय आहे आणि त्याची सखोल चौकशी सुरू आहे.
Edited By- Dhanashri Naik 
पुढील लेख
LIVE: केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले काढणार 'भारत झिंदाबाद यात्रा'