1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: फर्रुखाबाद , बुधवार, 25 जानेवारी 2023 (17:36 IST)

Marriage broken नोटा मोजण्यावरून मोडलं लग्न

marriage
वराला नोटा मोजता न आल्याने 21 वर्षीय वधूने आपले लग्न मोडले. लग्नाच्या विधीदरम्यान पुजाऱ्याला 'पुरुषाच्या वागण्यावर संशय आला' आणि मुलीच्या कुटुंबीयांना कळवले तेव्हा धक्कादायक खुलासा झाला. वधू रिटा सिंग लगेचच स्टेजवरून निघून गेली. त्यानंतर दोन्ही कुटुंबांमध्ये बाचाबाची झाली आणि पोलिसांना पाचारण करण्यात आले.
 
वधूच्या कुटुंबीयांनी दावा केला की त्यांना लग्नाच्या दिवसापर्यंत 23 वर्षांचा वर 'मानसिकदृष्ट्या विकलांग' होता हे माहीत नव्हते. लग्न सहसा चांगल्या हेतूने केले जाते आणि मध्यस्थ हा जवळचा नातेवाईक होता, असे वधूचा भाऊ मोहितने सांगितले. म्हणून आम्ही त्याच्यावर विश्वास ठेवला आणि त्या मुलाला भेटलो नाही. जेव्हा पुजार्‍याने आम्हाला त्याच्या विचित्र वागण्याबद्दल सांगितले तेव्हा आम्ही एक चाचणी घेण्याचे ठरवले आणि त्याला 30 रुपयांच्या 10 नोटा दिल्या ज्या त्याला मोजता येत नव्हत्या. हे समजल्यानंतर रीटाने त्याच्याशी लग्न करण्यास नकार दिला. 
 
मुलीने लग्नास नकार दिल्यानंतर दोन्ही कुटुंबात जोरदार वाद सुरू झाला. हे प्रकरण पोलिसांपर्यंत पोहोचले, त्यांनी मध्यस्थी करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु वधू सहमत नाही, म्हणून वरातीला  परत जावे लागले.
एसएचओ अनिल कुमार चौबे म्हणाले, 'आतापर्यंत याप्रकरणी कोणतीही पोलिस तक्रार नोंदवण्यात आलेली नाही.'