रविवार, 12 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. राष्ट्रीय
Written By
Last Modified: मंगळवार, 7 ऑक्टोबर 2025 (09:22 IST)

ओडिशात भाजप नेत्याची गोळ्या घालून हत्या

crime
ओडिशातील ब्रह्मपूर येथे एका वरिष्ठ भाजप नेत्याची गोळ्या घालून हत्या करण्यात आली, ज्यामुळे संपूर्ण परिसरात शोक आणि तणावाचे वातावरण निर्माण झाले. भाजप नेते एक प्रसिद्ध वकील आणि ओडिशा राज्य बार कौन्सिलचे सदस्य होते, जे कायदेशीर जगतातील एक प्रतिष्ठित व्यक्ती होते.

मिळालेल्या माहितीनुसार ओडिशातील ब्रह्मपूर येथे भाजप नेते आणि ज्येष्ठ वकील पिताबास पांडा यांची सोमवारी रात्री अज्ञात हल्लेखोरांनी गोळ्या घालून हत्या केली. ही घटना शहरातील ब्रह्मनगर भागात त्यांच्या घरासमोर घडली, ज्यामुळे संपूर्ण परिसरात दहशत आणि तणाव निर्माण झाला. वृत्तानुसार, सोमवारी रात्री १० वाजेच्या सुमारास दुचाकीवरून आलेल्या दोन हल्लेखोरांनी ब्रह्मनगर परिसरातील पिताबास पांडा यांच्या घराजवळ प्रवेश केला. पिताबास घराबाहेर पडताच दोन्ही हल्लेखोरांनी त्यांच्यावर गोळीबार केला आणि तेथून पळून गेले.
स्थानिकांनी जखमी पिताबास पांडा यांना तातडीने ब्रह्मपूर येथील एमकेसीजी मेडिकल कॉलेज आणि रुग्णालयात दाखल केले, जिथे डॉक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले. या घटनेनंतर परिसरात तणाव निर्माण झाला आहे.

हत्येचा निषेध करताना, ऑल ओडिशा लॉयर्स असोसिएशनचे अध्यक्ष अधिवक्ता ज्ञान रंजन मोहंती यांनी या कृत्याचे वर्णन "केवळ एका व्यक्तीची हत्या नाही तर न्यायव्यवस्थेवर आणि कायद्याच्या राज्यावर थेट हल्ला" असे केले. त्यांनी ओडिशाचे मुख्यमंत्री, गृहसचिव, ओडिशाचे डीजीपी, दक्षिण रेंज डीआयजी आणि गंजम एसपी यांना विनंती केली की त्यांनी त्वरित कारवाई करावी आणि सर्व गुन्हेगारांना त्वरित अटक करावी. तसेच हल्लेखोरांना पकडण्यासाठी विशेष पथक स्थापन करावे.
पोलीस परिसरातील सीसीटीव्ही फुटेज तपासत आहे. हल्लेखोरांना शोधण्यासाठी आणि पकडण्यासाठी एक विशेष पथक स्थापन करण्यात आले आहे.
Edited By- Dhanashri Naik