जम्मू आणि काश्मीरमधील बसंतगढ येथे सुरक्षा दलांशी झालेल्या चकमकीत दहशतवादी ठार
जम्मू आणि काश्मीरमधील सुरक्षा दलांनी ऑपरेशन किया अंतर्गत बसंतगढमध्ये दहशतवाद्यांना लक्ष्य करून संयुक्त कारवाई सुरू केली. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, डोंगराळ जिल्ह्यातील रामनगर भागातील जाफर जंगलात पोलिस आणि सैन्याने केलेल्या शोध मोहिमेदरम्यान ही चकमक घडली.
पाकिस्तानस्थित जैश-ए-मोहम्मद (जेईएम) शी संबंधित असलेल्या दोन ते तीन दहशतवाद्यांच्या संशयास्पद हालचालींची माहिती मिळाल्यानंतर सोमवारी सकाळी विस्तीर्ण वनक्षेत्रात ही कारवाई सुरू करण्यात आली. बुधवारी, गुप्तचर माहितीच्या आधारे, सीआयएफ डेल्टा आणि व्हाईट नाईट कॉर्प्सच्या सैन्याने जम्मू आणि काश्मीर पोलिस आणि सीआरपीएफ यांच्या समन्वयाने, बसंतगड (जम्मू आणि काश्मीर) येथील जोफर फॉरेस्टच्या सामान्य भागात एक केंद्रित संयुक्त दहशतवादविरोधी कारवाईची योजना आखली आणि ती राबवली. या कारवाईने घेराबंदी मजबूत केली आणि दहशतवाद्यांना पळून जाण्यापासून रोखून परिसराचे नियंत्रण प्रभावीपणे मिळवले.
ऑपरेशन किया अंतर्गत सुव्यवस्थित आणि समन्वित कारवाईनंतर, दोन दहशतवाद्यांना यशस्वीरित्या निष्क्रिय करण्यात आले. या कारवाईने आंतर-एजन्सी समन्वय, रणनीतिक अचूकता आणि उच्चस्तरीय व्यावसायिकता अधोरेखित केली.
Edited By- Dhanashri Naik