1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. पुणे
  4. 33 year old IT engineer commits suicide in Pune

'पूर्ण पगार देण्याचा दबाव'; पुण्यात ३३ वर्षीय आयटी इंजिनिअरची आत्महत्या, पती आणि सासरच्या मंडळींवर गुन्हा दाखल

महाराष्ट्रातील पुणे येथे ३३ वर्षीय आयटी इंजिनिअरच्या आत्महत्येप्रकरणी, पोलिसांनी तिचा पती आणि इतर चार सासरच्या मंडळींविरुद्ध आत्महत्येसाठी प्रवृत्त केल्याचा गुन्हा दाखल केला आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील पुणे येथे एक हृदयद्रावक घटना समोर आली आहे. पती आणि सासरच्या मंडळींना कंटाळून ३३ वर्षीय आयटी इंजिनिअर तृष्णा राहुल सकपाळ हिने आत्महत्या केली. महिलेच्या कुटुंबीयांनी तिच्या सासरच्या मंडळींवर हुंड्यासाठी छळ आणि अत्याचार केल्याचा आरोप केला आहे. तिचे वडील बाळकृष्ण निकम यांच्या तक्रारीच्या आधारे, पोलिसांनी महिलेचा पती आणि कुटुंबातील इतर चार सदस्यांविरुद्ध एफआयआर दाखल केला आहे. तक्रारीनुसार, तृष्णावर तिचा संपूर्ण पगार सासरच्या मंडळींना देण्याचा, वडिलोपार्जित फ्लॅट सासूच्या नावावर हस्तांतरित करण्याचा आणि तिच्या सासऱ्यांसाठी १ कोटी रुपयांचा फ्लॅट खरेदी करण्याचा दबाव टाकला जात होता. तृष्णाचे लग्न २०१८ मध्ये राहुल सकपाळसोबत झाले होते. तिच्या वडिलांनी आरोप केला आहे की, सासरच्या घरी तिच्यावर शारीरिक अत्याचार झाले. या छळामुळे तृष्णाला २०२१ मध्ये माहेरी परतावे लागले. तक्रारीनुसार, त्यानंतर तिच्या पतीने पुनर्विवाहासाठी घटस्फोटासाठी अर्ज दाखल केला, परंतु हे प्रकरण अद्याप न्यायालयात प्रलंबित आहे. कुटुंबीयांच्या आरोपांच्या आधारे, पोलिसांनी तिच्या पतीसह पाच जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. पोलीस या प्रकरणाचा तपास करत आहे.
 
मोबाईल फोनमध्ये आत्महत्येची चिठ्ठी आणि ऑडिओ रेकॉर्डिंग सापडले
मुंडवा पोलीस ठाण्याच्या वरिष्ठ निरीक्षक यांनी सांगितले की, पोलिसांनी लिहिलेली एक चिठ्ठी जप्त केली आहे. त्या चिठ्ठीत, तिने पती आणि सासरच्या मंडळींकडून होणाऱ्या छळामुळे आत्महत्या करत असल्याचे म्हटले आहे आणि तिच्या मृत्यूसाठी त्यांना जबाबदार धरले आहे. 
पुढील लेख
IND vs WI 4th T20I: वेस्ट इंडिजने पाच सामन्यांच्या टी-२० मालिकेतील चौथा सामना २४ धावांनी जिंकला