1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. पुणे
  4. Ajit Pawar's group has dominance over 17 municipalities in Pune district

पुणे जिल्ह्यातील 17 नगरपालिकांवर अजित पवारांच्या गटाचे वर्चस्व

पुणे जिल्ह्यातील 17 नगरपालिका आणि पंचायत निवडणुकीत अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादीने 10 महापौर पदे जिंकून राजकीय वर्चस्व प्रस्थापित केले आहे.
उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसने पुणे जिल्ह्यातील १७ नगरपालिका आणि पंचायतींच्या निवडणूक निकालांमध्ये दणदणीत विजय मिळवला आहे. अजित यांच्या गटातील दहा उमेदवारांनी महापौरपदे जिंकली, तर भाजप आणि शिंदे सेनेने प्रत्येकी तीन महापौरपदे जिंकली.
 
नगराध्यक्षपदी बारामतीत सचिन सातव, लोणावळ्यात राजेंद्र सोनवणे, दौंडमध्ये दुग्दिवी जगदाळे, शिरूरमध्ये आशाच्यो पाचर्णे, जेजुरीमध्ये जयदीप बारभाई, भोरमध्ये रामचंद्र आवारे, मालेगावमध्ये सुयोग सातपुते, उरुळीमध्ये संतोष सरोदे, भरतगावमध्ये फुडारगाव आणि फुडगावमध्ये फुंडकर यांचा समावेश आहे. 
इतर महापौरपदी चाकणमध्ये शिवसेनेच्या मनीषा गोरे, सासवडमध्ये भाजपच्या आनंदी काकी जगताप, आळंदीमध्ये भाजपचे प्रशांत कुराडे, तळेगावमध्ये भाजप महायुतीचे संतोष दाभाडे , जुन्नरमध्ये शिवसेनेच्या (एकनाथ शिंदे गट) सुजाता काजळे, राजगुरुनगरमध्ये मंगेश गुंडा आणि मंचरमध्ये राजश्री गांजळे यांचा समावेश आहे. या निकालांवरून स्पष्ट होते की पुणे जिल्ह्यात अजित गटाने राजकीय वर्चस्व राखले आहे, तर भाजप आणि शिंदे गटांना मर्यादित यश मिळाले आहे.
कराडमध्ये शिंदे आणि शरद गटाला यश
यशवंतराव चव्हाण यांचे गृहराज्य असलेल्या कराडमध्ये शिवसेना (शिंदे गट) आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (शरद गट) यांच्या उमेदवारांनी महापौरपदी विजय मिळवला. भाजपचे सातारा जिल्हाध्यक्ष अतुल भोसले यांचा पराभव झाला. कराडमध्ये शिवसेना (शिंदे गट) चे राजेंद्र सिंह यादव यांनी भाजप आणि काँग्रेसच्या उमेदवारांना हरवून महापौरपदी विजय मिळवला. नगरसेवक पदाचे निकाल पुढीलप्रमाणे आहेत: कराडमध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (शरद गट) चे 13उमेदवार, शिवसेना (शिंदे गट) चे 6 उमेदवार, भाजपचे 11 उमेदवार आणि 1 अपक्ष उमेदवार निवडून आला.
Edited By - Priya Dixit
 
 
पुढील लेख
महाराष्ट्र महापालिका निवडणुकीतील पराभवानंतर काँग्रेस पक्षावर रोहित पवार संतापले