मंगळवार, 21 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. पुणे
Written By
Last Modified: मंगळवार, 21 ऑक्टोबर 2025 (09:37 IST)

शनिवार वाड्यात मुस्लिम महिलांनी नमाज अदा केल्याच्या निषेधावर काँग्रेस नेत्याने भाजपची खिल्ली उडवली

Shaniwar Wada
महाराष्ट्र काँग्रेसचे प्रवक्ते सचिन सावंत यांनी सोमवारी म्हटले की, पुण्यातील ऐतिहासिक शनिवार वाड्यात मुस्लिम महिलांनी नमाज अदा केल्याच्या निषेधार्थ भाजप कार्यकर्त्यांनी गोमूत्र शिंपडल्याची घटना गंभीर चिंतेची आहे.
 
x वरील एका पोस्टमध्ये सावंत यांनी म्हटले आहे की, शनिवार वाड्यात मस्तानी देखील उपस्थित होती. त्यांनी विचारले, "पेशवे सरदारांनीच छत्रपती शिवाजी महाराजांचा ध्वज काढून युनियन जॅक फडकावला होता. जर त्या महिला अशा ठिकाणी देवाचे नाव घेत असतील तर  पोटदुखी होते. तुम्हाला तिथे बसून ध्यान करण्यापासून कोणी रोखले आहे का?" ब्रिटिश ध्वजाला युनियन जॅक म्हणतात. सावंत यांनी नमूद केले की शनिवार वाड्यात पेशवेकालीन मंदिर आहे. त्यांनी स्पष्ट केले की पेशव्यांना त्याबद्दल कोणतीही अडचण नव्हती.
 
x वाडा स्वतः गोमूत्राने धुवावा
तरुण पेशवे नारायणरावांच्या क्रूर हत्येचा उल्लेख करताना सावंत म्हणाले की, पुण्यातील लोक अजूनही म्हणतात की त्यांना वाड्यातून "काका, मला वाचवा" असे ओरडणे ऐकू येते. सावंत म्हणाले, "तर, सर्वशक्तिमान देवाला आवाहन करणे ही चांगली गोष्ट आहे, तुम्ही स्वतः 'राम राम' का म्हणत नाही?" काँग्रेस नेते म्हणाले, "शनिवार वाड्यात इतके काही घडले आहे की, तुमच्या तर्कानुसार, भाजप सदस्यांनो, संपूर्ण वाडा गोमूत्राने धुवावा. अशा प्रकारे, जनतेलाही तुमची मानसिकता किती मागासलेली आहे हे समजेल."
 
गोमूत्र शिंपडणे आणि प्रार्थना
पुण्यातील ऐतिहासिक शनिवार वाडा संकुलात मुस्लिम महिलांच्या गटाने नमाज पठण केल्याचा व्हिडिओ मोठ्या प्रमाणात प्रसारित झाल्यानंतर रविवारी निदर्शने झाली. भाजपच्या राज्यसभा सदस्या मेधा कुलकर्णी यांच्या नेतृत्वाखाली काही हिंदू संघटनांनी गोमूत्र शिंपडून आणि प्रार्थना करून प्रतिकात्मकपणे त्या जागेचे "शुद्धीकरण" केले.