पुणे : लग्नाचे अमिश दाखवून शारीरिक संबंध ठेवल्यानंतर दिला नकार, अल्पवयीन मुलीने केली आत्महत्या
एका अल्पवयीन मुलाने लग्नाच्या बहाण्याने एका अल्पवयीन मुलीशी शारीरिक संबंध ठेवले. नंतर प्रेयसीने लग्नासाठी दबाव आणला तेव्हा प्रियकराने जातीच्या आधारे शिवीगाळ करून तिला नकार दिला. या धक्क्यामुळे मुली मानसिक तणावाखाली आल्या आणि तिने आत्महत्या केल्याचा आरोप आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार हे प्रकरण पुण्यातील फुरसुंगी पोलिस ठाण्याच्या हद्दीतील आहे. मुलीच्या आईच्या तक्रारीवरून पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला आहे.
पीडित मुलीच्या आईच्या तक्रारीनुसार, पीडित मुलगी आणि आरोपी दोघेही अल्पवयीन आहे. ते २०२० पासून रिलेशनशिपमध्ये होते. या काळात दोघांमध्ये शारीरिक संबंधही होते. गेल्या काही महिन्यांपासून पीडित मुलगी आरोपीकडून सतत लग्नाची मागणी करत होती. तथापि, आरोपीवर सतत अटक टाळण्याचा आरोप आहे. पोलिसांकडे दाखल केलेल्या तक्रारीनुसार, भांडणादरम्यान आरोपीने पीडित मुलीला जातीवाचक शिवीगाळ केली. त्याने तिच्याशी लग्न करण्यास नकार दिला, त्यानंतर मुलीने तणावाखाली येऊन तिच्या घरी गळफास घेऊन आत्महत्या केल्याचा आरोप आहे.
पोलिस अधिकाऱ्यांच्या म्हणण्यानुसार, अल्पवयीन मुलीच्या आत्महत्येप्रकरणी अॅट्रॉसिटी कायदा आणि बाल न्याय कायद्याअंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
Edited By- Dhanashri Naik