बुधवार, 3 सप्टेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: गुरूवार, 3 ऑक्टोबर 2024 (15:55 IST)

ठाण्यात क्रिप्टोकरन्सी स्कीममध्ये गुंतवणुकीच्या नावाखाली एक कोटींची फसवणूक, एकाच कुटुंबातील 19 जणांवर गुन्हा दाखल

1 crore fraud in the name of investment in cryptocurrency scheme
ठाणे : महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील पोलिसांनी एका कुटुंबातील 19 जणांवर एका व्यक्तीची आणि त्याच्या भावाची 1.17 कोटी रुपयांची फसवणूक केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे. क्रिप्टोकरन्सी स्कीममध्ये गुंतवणुकीच्या नावाखाली या 19 जणांनी दोघा भावांना अधिक नफा कमावण्याचे आमिष दाखवून ही फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. याप्रकरणी पोलिसांनी बुधवारी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.
 
एका पोलीस अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, राबोडी पोलीस ठाण्यात 42 वर्षीय व्यक्तीच्या तक्रारीवरून गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. तक्रारीच्या आधारे, पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, 50 वर्षीय आरोपी साबीर याकूब घाची, 45 वर्षीय शाकीर याकूब घाची, 39 वर्षीय रुहिहा शाकीर घाची हे एकाच कुटुंबातील सदस्य आहेत. या लोकांनी त्यांच्याच कुटुंबातील इतर काही सदस्यांसह पीडित भावांना क्रिप्टोकरन्सी योजनेत गुंतवणूक करण्यास प्रवृत्त केले.
 
12 पट नफा देण्याचे आश्वासन दिले
पीडितांच्या तक्रारीनुसार, आरोपींनी त्यांना गुंतवलेल्या रकमेच्या 12 पट जास्त नफा देण्याचे आश्वासन दिले. पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, दोन्ही भावांनी आरोपीवर विश्वास ठेवला आणि मार्च 2022 मध्ये सुरू होणाऱ्या योजनेत लाखो रुपये गुंतवले. एका पीडित भावाने या योजनेत 91.53 लाख रुपये गुंतवले आणि पैसे 12 पटीने वाढवले, तर दुसऱ्या भावाने 25.69 लाख रुपये गुंतवले.
 
पैसे परत मागितल्यावर त्यांनी धमक्या देण्यास सुरुवात केली
पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, काही वेळानंतर तक्रारदाराने पैसे परत मागितल्यावर आरोपीने टाळाटाळ सुरू केली. त्यांनी वारंवार पैसे परत मागितले असता, आरोपींनी प्रभावशाली लोकांशी संबंध असल्याचे सांगून दोन्ही भावांना धमकावले. यानंतर पीडितांनी पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. पोलिसांनी सांगितले की, आरोपींविरुद्ध भारतीय न्याय संहिता (BNS) आणि महाराष्ट्र ठेवीदारांच्या हितसंरक्षण (आर्थिक आस्थापनांमध्ये) कायदा, 1999 च्या कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. याप्रकरणी सध्या कोणालाही अटक करण्यात आलेली नसून या प्रकरणाचा तपास सुरू आहे.