दिशा सालियन मृत्यू प्रकरणात अमित ठाकरे आदित्य ठाकरे यांच्या बचावासाठी पुढे आले, भाजपचा हल्लाबोल
दिशा सालियन मृत्यू प्रकरणाची सीबीआय चौकशी सुरू झाल्याने महाराष्ट्रातील राजकीय वातावरण अधिकच तापले आहे. उद्धव ठाकरे आणि यूपीए खासदार संजय राऊत यांच्यानंतर आता मनसे नेते अमित ठाकरे हे त्यांचे चुलत भाऊ आदित्य ठाकरे यांच्या बचावासाठी पुढे आले आहेत. अमित म्हणाले की, आदित्य अशा प्रकरणात सामील असू शकत नाही.
दरम्यान, भाजप नेते आणि राजकीय विरोधकांनी त्यांच्यावर जोरदार हल्ला चढवला आहे. नितेश राणे यांनी एक तीव्र विधान जारी करून म्हटले आहे की, सीबीआयकडे आदित्य ठाकरे यांना अटक करण्याशिवाय पर्याय राहणार नाही. शिवसेना नेते संजय निरुपम आणि भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष रवींद्र चव्हाण यांनीही या प्रकरणी प्रतिक्रिया दिली आहे.
सुशांत सिंह राजपूतची माजी व्यवस्थापक, २८ वर्षीय दिशा सालियन, ८ जून २०२० रोजी मुंबईतील मालाड येथील एका इमारतीच्या १२ व्या मजल्यावरून पडून मरण पावली. पोलिसांनी ही आत्महत्या असल्याचे म्हटले होते. मुंबई उच्च न्यायालयाच्या ताकीदीनंतर, सीबीआयने आता या प्रकरणात एफआयआर दाखल केला आहे.
एफआयआरमध्ये अद्याप कोणाचेही नाव आरोपी म्हणून घेण्यात आलेले नाही. मात्र, दिशाचे वडील सतीश सालियन आणि त्यांच्या वकिलांनी या प्रकरणात आदित्य ठाकरे यांच्यासह अनेक जणांवर खळबळजनक आरोप केले आहेत. तथापि, आदित्य ठाकरे यांनी आपला यात कोणताही सहभाग नसल्याचे आधीच स्पष्ट केले आहे.
मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेचे नेते संजय निरुपम म्हणाले की, सीबीआय चौकशी पुढे चालू द्यावी आणि तोपर्यंत दिशा सालियन किंवा तिचे वडील सतीश सालियन यांच्यावर आरोप ठेवू नयेत. पुरेसे पुरावे मिळेपर्यंत कोणालाही आरोपी मानू नये, असे ते म्हणाले
राज्य मंत्रिमंडळ मंत्री नितेश राणे म्हणाले की, संजय राऊत, सुषमा अंधारे आणि उद्धव ठाकरे या मुद्द्यावर जेवढे जास्त बोलतील आणि सतीश सालियन यांच्यावर दबाव टाकतील, तेवढ्या त्यांच्या स्वतःच्या अडचणी वाढतील.
राणे म्हणाले की, अशा प्रकरणांमध्ये कायद्यात चौकशीदरम्यान किंवा कोठडीतील चौकशीची तरतूद आहे, त्यामुळे सीबीआयकडे आदित्य ठाकरे यांना अटक करून त्यांची चौकशी करण्याशिवाय पर्याय उरणार नाही. ते असेही म्हणाले की, सहा वर्षांपूर्वी महाविकास आघाडी सरकारच्या काळात पुरावे नष्ट करण्यात आले होते आणि पोलीस सत्तेतील लोकांच्या दबावाखाली होते.
भाजप महाराष्ट्र प्रदेशाध्यक्ष रवींद्र चव्हाण म्हणाले की, या प्रकरणात सर्व कायदेशीर प्रक्रियेचे पालन केले पाहिजे. तपास यंत्रणा योग्य करत आहे की अयोग्य, हे आताच सांगणे अनुचित ठरेल, कारण हे ठरवण्याचा अधिकार केवळ तपास यंत्रणेलाच आहे. त्यांनी तपास यंत्रणेला निष्पक्ष तपास करण्याचे आवाहन केले.
Edited By - Priya Dixit

