1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Breaking News Live in Marathi 30 October 2026

दिवाळीपूर्वी पुणे महानगरपालिकेच्या १८,००० कर्मचाऱ्यांसाठी भेट

Maharashtra Breaking News Live in Marathi : महानगरपालिकेच्या सुमारे १८,००० अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांना दिवाळीपूर्वी बोनस (ग्रॅच्युइटी अनुदान) मिळण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. चालू आर्थिक वर्ष २०२५-२६ साठी कर्मचाऱ्यांना २७,००० रुपयांचे अतिरिक्त अनुदान देण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. महाराष्ट्रात राजकारणाशी आणि राज्याशी संबंधित प्रत्येक लहान-मोठ्या आणि ताज्या अपडेट्स जाणून घेण्यासाठी जुळलेले रहा

नागपूर पदवीधर विधान परिषद निवडणुकीत काँग्रेसचा विजय आणि भाजपच्या पराभवामागे अंतर्गत कलह आणि गटबाजीची चर्चा तीव्र झाली आहे. दुसऱ्या पसंतीची मते आणि बंडखोरीने बाजी पलटवली.
 

ऑक्टोबर महिन्याच्या शेवटच्या दिवसांमध्ये महाराष्ट्रातील हवामान सतत बदलत आहे. राज्याच्या अनेक भागांमध्ये ढगाळ वातावरण, मेघगर्जनेसह पाऊस आणि हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. भारतीय हवामान विभागाने (IMD) शुक्रवार, ३० ऑक्टोबर रोजी राज्यातील सात जिल्ह्यांमध्ये विजांच्या कडकडाटासह वादळी पावसासाठी यलो अलर्ट जारी केला आहे.

महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मुंबईत उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे यांच्यासोबत व्यासपीठ सामायिक केले. त्यांनी याला राज्यातील एक राजकीय परंपरा म्हटले आणि व्यंगचित्रकारांसाठी एक विशेष गॅलरी तयार करण्याच्या उपक्रमाची घोषणा केली. फडणवीस यांनी उद्धव ठाकरे यांच्यासोबतच्या आपल्या दीर्घकालीन संबंधांचाही उल्लेख केला.

एमपीएससी परीक्षा घोटाळ्याच्या प्रकरणांची चौकशी तीव्र झाली असून, चौकशी आयोगाचे सदस्य सचिव तुकाराम मुंडे यांनी उमेदवार आणि नागरिकांना १६ नोव्हेंबरपर्यंत प्रतिज्ञापत्र आणि कागदपत्रे सादर करण्याचे आवाहन केले आहे.

महाराष्ट्राच्या राजकारणात एक धक्कादायक घडामोड समोर आली आहे, जिथे राज ठाकरे बंधूंनी एका बंद खोलीत गुप्त चर्चा केल्यानंतर फडणवीस यांच्यासोबत एकाच व्यासपीठावर हजेरी लावली.

पाइपलाइनचे कंत्राट मंजूर करण्याच्या बदल्यात १९,००० रुपयांची लाच मागितल्याप्रकरणी पिंपरी-चिंचवड महानगरपालिकेच्या पाणीपुरवठा विभागाचे मुख्य अभियंता प्रमोद ओम्भासे यांना एसीबीने अटक केली आहे.

नागपूरच्या सावनेर येथील डब्ल्यूसीएलच्या अडासा कोळसा यार्डमध्ये लागलेल्या आगीमुळे, आग लागल्याचा आणि जुना कोळसा मिसळल्याच्या आरोपांवरून संतापाची लाट उसळली आहे. 

पाइपलाइनचे कंत्राट मंजूर करण्याच्या बदल्यात १९,००० रुपयांची लाच मागितल्याप्रकरणी पिंपरी-चिंचवड महानगरपालिकेच्या पाणीपुरवठा विभागाचे मुख्य अभियंता प्रमोद ओम्भासे यांना एसीबीने अटक केली आहे.सविस्तर वाचा.. 

महाराष्ट्राच्या राजकारणात एक धक्कादायक घडामोड समोर आली आहे, जिथे राज ठाकरे बंधूंनी एका बंद खोलीत गुप्त चर्चा केल्यानंतर फडणवीस यांच्यासोबत एकाच व्यासपीठावर हजेरी लावली..सविस्तर वाचा.. 

एमपीएससी परीक्षा घोटाळ्याच्या प्रकरणांची चौकशी तीव्र झाली असून, चौकशी आयोगाचे सदस्य सचिव तुकाराम मुंडे यांनी उमेदवार आणि नागरिकांना १६ नोव्हेंबरपर्यंत प्रतिज्ञापत्र आणि कागदपत्रे सादर करण्याचे आवाहन केले आहे.सविस्तर वाचा.. 

नागपूरच्या सावनेर येथील डब्ल्यूसीएलच्या अडासा कोळसा यार्डमध्ये लागलेल्या आगीमुळे, आग लागल्याचा आणि जुना कोळसा मिसळल्याच्या आरोपांवरून संतापाची लाट उसळली आहे. कोळशाच्या नुकसानीच्या भीतीमुळे निष्पक्ष चौकशीची मागणी वाढली आहे..सविस्तर वाचा.. 

महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मुंबईत उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे यांच्यासोबत व्यासपीठ सामायिक केले. त्यांनी याला राज्यातील एक राजकीय परंपरा म्हटले आणि व्यंगचित्रकारांसाठी एक विशेष गॅलरी तयार करण्याच्या उपक्रमाची घोषणा केली. फडणवीस यांनी उद्धव ठाकरे यांच्यासोबतच्या आपल्या दीर्घकालीन संबंधांचाही उल्लेख केला..सविस्तर वाचा.. 

नागपूर पदवीधर विधान परिषद निवडणुकीत काँग्रेसचा विजय आणि भाजपच्या पराभवामागे अंतर्गत कलह आणि गटबाजीची चर्चा तीव्र झाली आहे. दुसऱ्या पसंतीची मते आणि बंडखोरीने बाजी पलटवली..सविस्तर वाचा.. 

ऑक्टोबर महिन्याच्या शेवटच्या दिवसांमध्ये महाराष्ट्रातील हवामान सतत बदलत आहे. राज्याच्या अनेक भागांमध्ये ढगाळ वातावरण, मेघगर्जनेसह पाऊस आणि हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. सविस्तर वाचा.. 

२०२७ मधील नाशिक कुंभमेळा: जेव्हा गुरू कर्क राशीतून सिंह राशीत प्रवेश करतो, तेव्हा नाशिकमध्ये सिंहस्थ कुंभमेळ्याचे आयोजन केले जाते. हा योग १२ वर्षांनी येतो. ३१ ऑक्टोबर २०२६ रोजी गुरू सिंह राशीत प्रवेश करेल. त्यामुळे, नाशिकमध्ये कुंभमेळ्याचे उद्घाटन होईल, परंतु कुंभमेळ्याचे आयोजन औपचारिकपणे केले जाईल. २६ जून रोजी गुरू पुन्हा सिंह राशीत प्रवेश करेल. दरम्यान, २५ जानेवारी रोजी गुरू वक्री होईल आणि पुन्हा कर्क राशीत प्रवेश करेल, जिथे तो २६ जूनपर्यंत राहील.सविस्तर वाचा.. 
छत्रपती संभाजीनगर शहरातील गुंठेवारी भूखंड आणि इमारती नियमित करण्यासाठी अतिरिक्त वेळेची अपेक्षा करणाऱ्या नागरिकांना धक्का बसला आहे. महानगरपालिकेने ३१ ऑक्टोबर ही अंतिम मुदत निश्चित केली असून, यात कोणतीही मुदतवाढ दिली जाणार नाही..  सविस्तर वाचा.. 

मुंबई-बंगळूरु वंदे भारत स्लीपर ट्रेन १ नोव्हेंबरपासून धावणार आहे. या मार्गावरील इतर गाड्यांच्या तुलनेत या ट्रेनला प्रवासासाठी ७ ते ८ तास कमी वेळ लागेल. गुरुवारी, चाचणी फेरीचा भाग म्हणून ही ट्रेन बंगळूरुहून मुंबईच्या छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस (CSMT) येथे दाखल झाली. सविस्तर वाचा 

प्रदीप पूर्णेकर हत्या प्रकरणावरून ठाण्यात राजकारण तापले आहे. महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी ठाकरे गटावर निशाणा साधत, काही जण या दुःखद घटनेचे राजकारण करत असल्याचा आरोप केला. त्यांनी निष्पक्ष चौकशी करून दोषींवर कारवाई करण्याचे आश्वासन दिले. दरम्यान, मीनाक्षी शिंदे यांनी आपल्या राजीनाम्याची घोषणा केली.सविस्तर वाचा.. 

महाराष्ट्र एफडीएने भेसळयुक्त मसाल्यांविरोधात कारवाई करत १९.७० कोटी रुपयांचे मसाले जप्त केले. १,०५७ दुकानांच्या तपासणीत ८४ परवाने निलंबित करण्यात आले आणि ५५७ दुरुस्ती नोटिसा बजावण्यात आल्या. सविस्तर वाचा

पुण्यातील सारसबाग भागातील नेहरू स्टेडियमसमोर तीन दिवसांपासून उभ्या असलेल्या एका कारमध्ये २५ वर्षीय तरुणाचा मृतदेह आढळला. कारमधून दुर्गंधी येऊ लागल्यानंतर एका वाटसरूने पोलिसांना माहिती दिली, ज्यामुळे हा प्रकार उघडकीस आला. सविस्तर वाचा 

सेवानिवृत्तीला दोन दिवस शिल्लक असताना, मालेगाव पालिका आयुक्त यांना ८०,००० रुपयांची लाच मागितल्याच्या आरोपावरून लाचलुचपत प्रतिबंधक ब्युरोने (एसीबी) अटक केली आहे. या प्रकरणी तीन जणांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. सविस्तर वाचा

नागपूरच्या गणेशपेठ येथील म्हाडाच्या बांधकाम स्थळावर क्रेन उतरवताना झालेल्या अपघातात दोन कामगारांचा मृत्यू झाला. पोलिसांनी अपघाती मृत्यूची नोंद करून तपास सुरू केला आहे. सविस्तर वाचा 

पुणे महानगरपालिकेच्या २०२५-२६मध्ये सुमारे १८ हजार कर्मचाऱ्यांना २७ हजार रुपयांच्या बोनसचा प्रस्ताव मंजूर करण्यात आला आहे. पुढील पाच वर्षांत ही रक्कम ३५ हजार रुपयांपर्यंत वाढणार आहे. सविस्तर वाचा 

केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांनी दावा केला आहे की, ते देवेंद्र फडणवीस आणि उद्धव ठाकरे यांना कायमचे एकत्र आणू शकतात. या दोन नेत्यांना एका व्यासपीठावर एकत्र आणण्याच्या राज ठाकरे यांच्या प्रयत्नांवर टीका करताना त्यांनी हे विधान केले. सविस्तर वाचा 

छत्रपती संभाजीनगरच्या सिद्धार्थ उद्यानात १७ वर्षीय 'सिद्धार्थ' वाघाचा मृत्यू झाला. आठ दिवस उपचार करूनही, वाढते वय आणि ढासळत्या प्रकृतीमुळे त्याला वाचवता आले नाही. सविस्तर वाचा 

पुण्यातील गहुंजे येथे ३४ वर्षीय महिलेचा मृतदेह सापडला, कुटुंबियांना सुरुवातीला वाटले होते की ती लंडनमध्ये आहे. ब्लिंकइट डिलिव्हरी आणि बँक व्यवहारांच्या माध्यमातून पोलिसांनी तिचे ठिकाण कसे शोधून काढले? महिलेच्या मृत्यूचे खरे कारण समोर आले. सविस्तर वाचा 
पुढील लेख
कुटुंबियांना वाटले त्यांची मुलगी लंडनमध्ये, पण पुण्यात फ्लॅटमध्ये अढळला तिचा कुजलेला मृतदेह