संबंधित माहिती
- LIVE: बारामती पोटनिवडणुकीसाठी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या उमेदवाराची घोषणा
- LIVE: महाराष्ट्र सरकारने मद्यपी चालकांवर कारवाई करण्यासाठी उपाययोजना जाहीर केल्या
- महाराष्ट्रात अनेक जिल्ह्यांत मुसळधार पाऊस, जनजीवन विस्कळीत
- LIVE: एकनाथ शिंदे यांचे निकटवर्तीय हनुमंत जगदाळे यांची ठाणे महानगरपालिकेत सभागृह नेतेपदी नियुक्ती
- राज्यातील 11 जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाचा अलर्ट जारी
महाराष्ट्रातील हवामानात बदल, काही भागात तीव्र उष्णतेच्या लाटा तर काही भागात पावसाचा इशारा
महाराष्ट्रातील हवामानात बदल झाला आहे. काही भागात तीव्र उष्णतेच्या लाटा, तर काही भागात पावसाचा इशारा जाहीर झाला आहे. तसेच विदर्भातील काही जिल्ह्यांमध्ये भारतीय हवामान विभागाने पिवळा इशारा जारी केला आहे.
राज्यात सध्या हवामानात मोठा बदल होत आहे. काही भागात तीव्र उष्णता असह्य होत आहे, तर काही भागात अवकाळी पावसाचा धोका निर्माण झाला आहे. भारतीय हवामान विभागाच्या मते, आज राज्यातील कमाल तापमान वाढेल आणि उष्णतेची लाट तीव्र होईल. विदर्भातील काही जिल्ह्यांमध्ये गडगडाट आणि विजांचा कडकडाट होण्याची शक्यता आहे.
विदर्भात सध्या उष्णतेची लाट आहे. अकोल्यात राज्यातील सर्वाधिक तापमान ३७.५ अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले. तथापि, या उष्णतेच्या लाटेसोबत पाऊसही आहे. यवतमाळ आणि चंद्रपूर जिल्ह्यात आज वादळांसह विजांच्या कडकडाटासह पाऊस पडण्याची शक्यता असल्याने हवामान खात्याने 'यलो अलर्ट' जारी केला आहे. नागपूर, अमरावती आणि गडचिरोली येथे तापमान ३४ ते ३७ अंश सेल्सिअस दरम्यान राहण्याची शक्यता आहे.
हवामान तज्ञांच्या मते, आग्नेय बंगालच्या उपसागरात कमी दाबाचे क्षेत्र सक्रिय आहे आणि समुद्रसपाटीपासून ३.१ किमी उंचीवर चक्राकार वारे वाहत आहेत. आणखी एक कमी दाबाचे क्षेत्र दक्षिण कर्नाटकपासून मराठवाड्यापर्यंत पसरले आहे. या प्रणालींमुळे राज्यात पावसासाठी अनुकूल परिस्थिती निर्माण झाली आहे.
विदर्भात यलो अलर्ट
यवतमाळ आणि चंद्रपूर येथे उष्णतेच्या लाटेसह वादळांचा यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.
ALSO READ: अवकाळी मुळे शेतकरी पुन्हा संकटात
Edited By- Dhanashri Naik
