1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Eknath Shinde reacted to the Uddhav Thackeray-Raj Thackeray alliance

उद्धव ठाकरे-राज ठाकरे युतीबद्दल एकनाथ शिंदे यांनी दिली प्रतिक्रिया

महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, राज्यातील पूरग्रस्त शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी सरकार पूर्णपणे वचनबद्ध आहे आणि त्यांची दिवाळी अंधाराने भरून जाणार नाही. आगामी स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीत शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे) यांच्यात संभाव्य युतीच्या अटकळांबाबत शिंदे म्हणाले की, जे त्यांच्या तत्वांवर टिकत नाहीत त्यांना जनता नाकारेल.
ते म्हणाले, "काही नेते म्हणत होते की जर दोन ठाकरे (उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे) एकत्र आले तर धमाका होईल. पण ठाण्यातील जनता त्यांना बॉस कोण आहे हे दाखवून देईल. जे त्यांच्या तत्वांवर टिकत नाहीत त्यांना नाकारले जाईल." शिवसेनेच्या उद्धव ठाकरे गटावर निशाणा साधताना शिंदे म्हणाले, "ज्यांनी शिवसेनेला विकले त्यांना लोकांकडून 'टिकली' (छोटे फटाके) मिळतील, परंतु आम्ही आमच्या एकतेने आणि ताकदीने आमच्या विरोधकांना नष्ट करू."
शनिवारी रात्री उशिरा ठाण्यात एका पक्षाच्या कार्यक्रमाला संबोधित करताना शिंदे म्हणाले, "दिवाळी सुरू झाली आहे आणि आपण आनंदाने साजरी करत आहोत. पण या उत्सवात मराठवाड्यातील पुरामुळे दुःख आहे आणि शेतकरी अश्रू ढाळत आहेत." मराठवाड्यातील पुरावर आपल्या पक्षाच्या तात्काळ प्रतिसादाचा उल्लेख करत त्यांनी सांगितले की, शिवसेनेच्या कार्यकर्त्यांना मदतकार्याला प्राधान्य देण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत.
शिंदे म्हणाले की, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखालील महायुती सरकारने बाधित लोकांना आर्थिक मदत देण्यास वेग दिला आहे जेणेकरून त्यांची दिवाळी सामान्य असेल. ते म्हणाले, "आम्ही दसरा साजरा करत आहोत आणि मी जाहीर केले आहे की आम्ही शेतकऱ्यांची दिवाळी अंधारी होऊ देणार नाही. आम्ही निर्णय घेतला आहे आणि भरपाईची रक्कम वाटली जात आहे. मला याबद्दल आनंद आहे."
 
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
LIVE: दिवाळीवर राज्यातील अनेक जिल्ह्यात पावसाचा इशारा, यलो अलर्ट जारी