शनिवार, 22 नोव्हेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 25 ऑक्टोबर 2025 (15:02 IST)

नागपुरात गंगाधरराव फडणवीस डायग्नोस्टिक सेंटर सुरू,विविध सुविधा मिळणार

Gangadharrao Fadnavis Diagnostic Center
Sandip Joshi @SandipJoshiNGP
श्री सिद्धिविनायक सेवा फाऊंडेशनने मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या मार्गदर्शनाखाली नागपुरात गंगाधरराव फडणवीस डायग्नोस्टिक सेंटर सुरू केले आहे.हे सेंटर 25 ऑक्टोबरपासून जनतेच्या सेवेला सुरुवात करेल. आशिष आणि अनघा फडणवीस यांनी सेंटरची वास्तु पूजा केली. याप्रसंगी प्रवीण दटके, महानगरपालिका आयुक्त डॉ. अभिजित चौधरी, जिल्हा दंडाधिकारी विपिन इटनकर आणि विवेक भिमनवार उपस्थित होते
हे डायग्नोस्टिक सेंटर मध्य भारतात उपलब्ध नसलेल्या अनेक अत्याधुनिक सेवा देते. यामध्ये दोन ३-टेस्ला एमआरआय मशीन, दोन 128-स्लाइस सीटी स्कॅन मशीन, दोन यूएसजी (सोनोग्राफी) आणि एक्स-रे मशीन आणि 25 डायलिसिस युनिट्सचा समावेश आहे.
25 ऑक्टोबरपासून सकाळी 9 ते सायंकाळी 5 वाजेपर्यंत एमआरआय, सीटी, यूएसजी (सोनोग्राफी) आणि एक्स-रे सेवा उपलब्ध असतील. 1 नोव्हेंबरपासून डायलिसिस आणि पॅथॉलॉजी सेवा देखील सुरू होतील.
नागपूरमध्ये असे अत्याधुनिक केंद्र असणे हे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांचे स्वप्न होते. या उपक्रमामुळे त्यांचे स्वप्न साकार झाले आहे. आमदार संदीप जोशी म्हणाले की, देवेंद्र फडणवीस यांनी गरिबांना परवडणाऱ्या दरात अत्याधुनिक निदान सेवा देण्याची इच्छा वारंवार व्यक्त केली होती. त्यांचे स्वप्न पूर्ण करताना आमची टीम अत्यंत आनंदी आहे.
Edited By - Priya Dixit