रविवार, 26 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. मुंबई
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 24 ऑक्टोबर 2025 (18:45 IST)

महाराष्ट्र नैसर्गिक शेतीचे पुढचे केंद्र बनणार- मुख्यमंत्री फडणवीस

Maharashtra News
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी शुक्रवारी सांगितले की, महाराष्ट्र नैसर्गिक शेतीचे पुढचे केंद्र बनण्याच्या तयारीत आहे. रासायनिक खते आणि संकरित बियाण्यांच्या अतिरेकी वापरामुळे जमिनीची सुपीकता कमी झाली आहे आणि खर्च वाढला आहे. ते म्हणाले की, नैसर्गिक शेती हा एक शाश्वत पर्याय आहे जो खर्च कमी करतो, मातीचे आरोग्य पुनर्संचयित करतो आणि नैसर्गिक संसाधनांचा वापर करून उत्पादकता वाढवतो.
राज्यपाल आचार्य देवव्रत यांच्या उपस्थितीत राजभवन येथे आयोजित नैसर्गिक शेतीवरील परिषदेत मुख्यमंत्री बोलत होते. नैसर्गिक आणि पर्यावरणपूरक पद्धतींद्वारे महाराष्ट्राच्या कृषी भूभागाचे रूपांतर करण्याच्या दिशेने ही परिषद एक महत्त्वाचे पाऊल आहे असे मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले. 
त्यांनी पुढे नमूद केले की डॉ. बी.आर. आंबेडकरांनी संविधानाच्या मार्गदर्शक तत्वांमध्ये गोसंवर्धनाचे महत्त्व अधोरेखित केले. फडणवीस म्हणाले, “शेतीमध्ये गौमातेचे  महत्त्वपूर्ण स्थान आहे आणि शेतीचे जीवनमान टिकवून ठेवण्यासाठी गोसंवर्धन आवश्यक आहे. राज्यपाल आचार्य देवव्रत यांचे दूरदृष्टी आणि शेतीसाठीच्या नाविन्यपूर्ण दृष्टिकोनामुळे महाराष्ट्राला नैसर्गिक शेती अभियान मोठ्या प्रमाणावर राबविण्यास प्रेरणा मिळाली आहे, ज्यामुळे राज्य नैसर्गिक शेतीचे पुढील केंद्र बनण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे.”
Edited By- Dhanashri Naik