शुक्रवार, 21 फेब्रुवारी 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: बुधवार, 19 फेब्रुवारी 2025 (11:35 IST)

किरीट सोमय्या यांनी बांगलादेशी बोगस जन्मप्रमाणपत्राशी संबंधित काही कागदपत्रे अकोला पोलिसांना दिली

kirit-somaiya
अकोल्यातील बनावट जन्म प्रमाणपत्र घोटाळ्याचे प्रकरण सातत्याने जोर धरत आहे. भाजपचे माजी खासदार किरीट सोमय्या यांनी मंगळवारी पुन्हा एकदा अकोला पोलिसांशी संवाद साधला आणि तपासाशी संबंधित महत्त्वाची माहिती दिली. अकोल्यातील रामदासपेठ पोलिस ठाणे गाठून त्यांनी बोगस कागदपत्रांशी संबंधित काही कागदपत्रे अधिकाऱ्यांना दिली.
यानंतर, किरीट सोमय्या यांनी जिल्ह्यातील पातूर तहसीलला भेट दिली आणि घुसखोरीचे महत्त्वाचे पुरावे सादर केले, ज्यामुळे पातूर आणि आसपासच्या भागात खळबळ उडाली आहे. त्यांनी तहसील कार्यालयातील अधिकाऱ्यांशी संवाद साधला. दरम्यान, बनावट जन्म प्रमाणपत्र प्रकरणी पोलिसांनी आणखी 11जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे.
हे आरोपी बनावट कागदपत्रांच्या आधारे जन्म प्रमाणपत्रे तयार करत असल्याचे तपासात उघड झाले आहे. हे उल्लेखनीय आहे की यापूर्वी ३ फेब्रुवारी रोजीही 11 जणांवर गुन्हे दाखल करण्यात आले होते. या बनावट जन्म प्रमाणपत्र प्रकरणात आतापर्यंत एकूण 24जणांवर गुन्हे दाखल झाले आहेत.
बनावट कागदपत्रांच्या मदतीने कोणत्या लोकांना भारतीय नागरिकत्व देण्यात आले आहे याचाही तपास पोलिस करत आहेत. यामुळे पोलिस विभाग आणि सुरक्षा यंत्रणा सतर्क झाल्या आहेत. भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी या प्रकरणात कठोर कारवाईची मागणी केली आहे आणि लवकरच आणखी काही आरोपींना अटक केली जाऊ शकते असे संकेत दिले आहेत. पोलीस या प्रकरणाचा गांभीर्याने तपास करत आहेत.
 
 
Edited By - Priya Dixit