1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Kokroch Janata Party to start activities in Hingoli on Independence Day

'शाळा ठीक करा' अभियान; स्वातंत्र्यदिनी हिंगोलीमध्ये सीजेपीकडून घोषणा

'कॉकरोच जनता पार्टी' स्वातंत्र्यदिनी महाराष्ट्रातील हिंगोली जिल्ह्यातील ग्रामीण सरकारी शाळा सुधारण्यासाठी एक उपक्रम सुरू करणार आहे. पक्षाचे संस्थापक अभिजीत दीपिके यांचे गाव असलेल्या हिंगोलीमध्ये सुरू होणाऱ्या या मोहिमेअंतर्गत स्थानिक पातळीवर शाळांमधील सुविधा आणि परिस्थितीबद्दल माहिती गोळा केली जाईल. या मोहिमेअंतर्गत तयार करण्यात आलेली पथके विविध गावांना भेट देतील आणि रहिवाशांना व गावप्रमुखांना शाळांमध्ये आवश्यक सुधारणा करण्याचे आवाहन करतील.
दिल्लीहून परतल्यानंतर छत्रपती संभाजीनगरमध्ये पत्रकारांशी बोलताना अभिजीत दीपिके  म्हणाले, "मी माझ्या गावातून 'शाळा दुरुस्त करा' अभियान सुरू करणार आहे. मी गावच्या सरपंचांना स्थानिक सरकारी शाळेची दुरुस्ती करण्याची आणि तिथे बाक आणि पिण्याच्या पाण्यासारख्या मूलभूत सुविधा उपलब्ध करून देण्याची विनंती करणार आहे." अभिजीत दीपके पुढे म्हणाले, "आम्ही पथके तयार केली आहे, जी गावांना भेटी देऊन लोकांना आणि सरपंचांना शाळांची स्थिती सुधारण्यासाठी पावले उचलण्याची विनंती करतील, कारण आम्हाला हे सर्वांच्या सहभागाने करायचे आहे."
 
मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या तिरंगा यात्रेबद्दल दीपके काय म्हणाले?
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या उपस्थितीत छत्रपती संभाजीनगरमध्ये आयोजित तिरंगा यात्रेबद्दल विचारले असता, दीपके म्हणाले, "अशा यात्रा आपल्या स्वातंत्र्यदिनानिमित्त आयोजित केल्या पाहिजेत. पण शिक्षणाकडेही लक्ष दिले पाहिजे, कारण आम्हाला असे व्हिडिओ मिळत आहे ज्यात मुली तक्रार करत आहे की त्यांना शाळेत पोहोचण्यासाठी सात किलोमीटर चालावे लागते आणि तिथे रस्ताच नाही."
या मोहिमेची घोषणा करताना, दीपक यांनी सर्वप्रथम आपापल्या गावांच्या सरपंचांना पुढाकार घेऊन त्यांच्या भागातील सरकारी शाळांची दुरुस्ती करण्याचे आवाहन केले. यामुळे शाळांमध्ये शिकणाऱ्या विद्यार्थ्यांना मूलभूत सुविधा मिळतील, असे त्यांनी सांगितले. 
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
काँग्रेस मुख्यालयात जोरदार वाद! 'वंदे मातरम'वरून राहुल आणि सोनिया गांधी यांच्या इशाऱ्यांवर भाजपचा हल्लबोल