छत्रपती संभाजीनगर येथील बाबासाहेब आंबेडकर मराठवाडा विद्यापीठाच्या शैक्षणिक परिषदेने घेतलेल्या निर्णयानुसार, चार जिल्ह्यातील 113 प्रतिष्ठित महाविद्यालयांमध्ये पदव्युत्तर अभ्यासक्रमांचे प्रवेश थांबवण्याचा धाडसी निर्णय अधिष्ठाता मंडळाने घेतला आहे. ज्या महाविद्यालयांमध्ये भौतिक सुविधा उपलब्ध नाहीत अशा महाविद्यालयांमध्ये शैक्षणिक परिषदेने प्रवेशावर बंदी घातली आहे.
ज्या महाविद्यालयांमध्ये प्रवेश थांबवण्यात आले आहेत त्यात उच्च शिक्षण मंत्री चंद्रकांत पाटील यांच्यासह मंत्री, आमदार आणि माजी मंत्र्यांच्या शैक्षणिक संस्थांचा समावेश आहे. ही महाविद्यालये प्राध्यापकांची नियुक्ती न करता, कागदावर नियुक्त्या केल्यानंतर संबंधितांना वेतन न देता आणि बायोमेट्रिक उपस्थितीसह भौतिक सुविधांशिवाय पदव्युत्तर अभ्यासक्रम चालवत होती.
समितीने केलेल्या चौकशीनंतर ही फसवणूक उघडकीस आली. तीन सदस्यीय समितीने केलेल्या चौकशीनंतर ही फसवणूक उघडकीस आली. विद्यापीठाच्या शैक्षणिक परिषद आणि व्यवस्थापन परिषदेने NAAC द्वारे मूल्यांकन न झालेल्या महाविद्यालयांमध्ये पदव्युत्तर अभ्यासक्रमांमध्ये प्रवेश थांबवण्याचा निर्णय घेतला होता.
छत्रपती संभाजीनगरस्थित बाबासाहेब आंबेडकर मराठवाडा विद्यापीठाच्या शैक्षणिक परिषदेने संभाजीनगर, जालना, बीड आणि धाराशिव जिल्ह्यातील महाविद्यालयांवर कारवाई केली आहे.या मंत्र्यांच्या महाविद्यालयांवर कारवाई करण्यात आली आहे.
1 .हरिभाऊ बागडे – संत सावतामाळी महाविद्यालय, फुलंबारी
2. चंद्रकांत पाटील – आर.पी. कॉलेज, धाराशिव
3. पंकजा मुंडे, धनंजय मुंडे – वैजनाथ कॉलेज, परळी
4. रावसाहेब दानवे – मोरेश्वर महाविद्यालय, भोकरदन
5. सुप्रिया सुळे – मौलाना आझाद शैक्षणिक संस्था, कसेल
6. सतीश चव्हाण, प्रकाश साळुंके – मराठवाडा शिक्षण प्रोत्साहन मंडळाची 5 महाविद्यालये
7. माजी मंत्री राजेश टोपे – मत्स्योदरी शैक्षणिक संस्था, जालना
8. माजी मंत्री जयदत्त क्षीरसागर – आदर्श शिक्षा संस्था, बीड
9. माजी मंत्री बसवराज पाटील – माधवराव पाटील महाविद्यालय, मुरुम.
10. माजी मंत्री राणा जगजित सिंग – तेरणा कॉलेज, धाराशिव
11. माजी मंत्री मधुकर चव्हाण – नळदुर्ग महाविद्यालय, धाराशिव
Edited By - Priya Dixit