मनोज जरांगे पाटील यांनी धनंजय मुंडेंवर निशाणा साधत आंदोलनाचा इशारा दिला
मराठा आरक्षणाचा मुद्दा पुन्हा एकदा महाराष्ट्रात तापला आहे. मराठा आंदोलनाचे नेते मनोज जरांगे पाटील यांनी २ सप्टेंबर रोजी नोंदणी असूनही हैदराबाद गॅझेटविरुद्ध निदर्शने करण्याची घोषणा केली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार मराठा आंदोलनाचे नेते मनोज जरांगे पाटील यांनी सांगितले की २ सप्टेंबर रोजी नोंदणी असूनही हैदराबाद गॅझेटला विरोध केला जात आहे. राज्य सरकारविरुद्ध विविध ठिकाणी याचिका दाखल केल्या जात आहे. परिणामी, राज्य सरकारला सर्व जिल्हा दंडाधिकाऱ्यांना १९९४ चा आरक्षण जीआर रद्द करण्याची विनंती करण्यास सांगितले जाईल. शिक्षण आणि नोकऱ्यांमध्ये आरक्षण मिळेपर्यंत मराठा समाज त्यांचा संघर्ष सुरू ठेवेल. खाजगी रुग्णालयात उपचार घेत असलेले जरांगे पाटील यांनी शुक्रवारी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, मंडल आयोगाच्या १४% आरक्षणानंतर १७५ जातींना आरक्षण मिळाले. त्यांना वेगळे करण्यास सांगितले जाईल आणि हे पाऊल कोणत्या आधारावर उचलले जाईल असा प्रश्न विचारला जाईल.
शेतकऱ्यांसोबत बैठक होणार
कुन्ही प्रमाणपत्रांसाठी अर्ज करण्यासाठी सर्व मराठा आणि समान आडनाव असलेल्यांना आवाहन करत जरांगे यांनी दिवाळीपर्यंत आंदोलकांवरचे खटले रद्द करावेत, मराठा आरक्षण आंदोलनात प्राण गमावलेल्यांना नोकरी द्यावी, सातारा इन्स्टिट्यूट, अवध इन्स्टिट्यूट, पुणे आणि कोल्हापूर गॅझेट लागू करावे आणि शिंदे समितीकडून नोंदणी परत घ्यावी, असा अल्टिमेटम दिला. जरांगे पाटील म्हणाले की, धनगर आणि मुस्लिमांसाठी आरक्षणासाठी ते आंदोलन करतील आणि कर्जमाफी आणि इतर प्रश्नांवर तोडगा काढण्यासाठी शेतकरी संघटनांसोबत बैठका घेतील.
धनंजय मुंडे यांच्यावर गंभीर आरोप करण्यात आले.
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (अजित पवार) आमदार धनंजय मुंडे यांच्यावर निशाणा साधत जरांगे पाटील म्हणाले की, ज्यांचे हात रक्ताने माखलेले आहे त्यांना माझ्यावर किंवा मराठा समाजावर भाष्य करण्याचा अधिकार नाही. ते म्हणाले की, मराठा आरक्षणाला विरोध करणाऱ्या मुंडेंना निवडणुकीत धडा शिकवला पाहिजे. मुंडेंमुळे अजित पवारांनाही अडचणी येत आहे, असेही ते म्हणाले.
Edited By- Dhanashri Naik