नागपूरात चार दिवसांत 400 हून अधिक काँग्रेस कार्यकर्त्यांनी राजीनामा दिला
नागरी निवडणुकीपूर्वी नागपूर जिल्हा काँग्रेसवर मोठे संकट आले आहे. चार दिवसांत 400 हून अधिक कार्यकर्त्यांनी राजीनामा दिला आहे.
नागरी निवडणुकांच्या उत्साहात, राजकीय पक्षांमधील नेते आणि कार्यकर्त्यांच्या हालचाली वाढल्या आहेत, परंतु सर्वात जास्त गोंधळ काँग्रेसमध्ये दिसून येत आहे. गेल्या चार दिवसांत, जिल्ह्यातील विविध तहसीलमधील 400 हून अधिक अधिकारी आणि कार्यकर्ते "हात" सोडून गेले आहेत.
निवडणुकीदरम्यान तिकीट न मिळाल्याने असंतोष असणे सामान्य मानले जाते, परंतु यावेळी, काँग्रेस पक्षातील असंतोषाचे कारण जिल्ह्यातील एका वरिष्ठ नेत्याने घेतलेल्या मनमानी निर्णयांमुळे आहे. कार्यकर्त्यांचा आरोप आहे की त्यांचे ऐकले जात नाही किंवा त्यांच्या तक्रारींची दखल घेतली जात नाही.
नगरपालिका आणि नगर परिषदांच्या निवडणुकीपूर्वी झालेल्या या घडामोडीमुळे काँग्रेस पक्षाची स्थिती कमकुवत होत असल्याचे दिसून येते
लोकसभा आणि विधानसभा निवडणुकीदरम्यानही ग्रामीण भागातील अनेक वरिष्ठ पक्ष अधिकाऱ्यांनी पक्षांतर केले. याच वरिष्ठ नेत्यावर भेदभाव, पक्षपात आणि हुकूमशाही वृत्तीचा आरोप होता. असंतुष्ट अधिकाऱ्यांनी प्रदेशाध्यक्षांकडे तक्रार केली, परंतु कारवाई न झाल्याने त्यांचा रोष आणखी वाढला आहे. पक्षाचे आणखी बरेच कार्यकर्ते पक्ष सोडून जाऊ शकतात अशी चर्चा आहे.
ग्रामीण भागातील सर्वात मजबूत पक्ष मानला जात असला तरी, काँग्रेसने चार मतदारसंघांमध्ये उमेदवार उभे केले नाहीत. दोन जागांवर युती करण्यात आल्या, तर दोन जागांवर उमेदवार उभे करण्यात आले नाहीत. कार्यकर्त्यांचे म्हणणे आहे की हा निर्णय एकतर्फी घेण्यात आला आणि त्यामुळे काँग्रेसचे निवडणूक चिन्ह, "पंजा" निष्प्रभ ठरले. शहराध्यक्ष, नगरसेवक उमेदवारी आणि चर्चा आणि सहमतीशिवाय युती करण्याबाबतचे निर्णय घेतल्याने असंतोष वाढला आहे.एकट्या वाडीमध्ये शहराध्यक्ष शैलेश थोरणे आणि तहसील अध्यक्ष प्रकाश कोकाटे यांच्यासह 221 जणांनी पक्ष सोडला.
रामटेक: तिकीट वादातून शहराध्यक्ष दामोदर धोपटे यांनी पक्ष सोडला
नरखेड: शहराध्यक्ष सुदर्शन नवघरे भाजपमध्ये सामील
कन्हान : राजेश यादव (शहराध्यक्ष उमेदवार) आणि माजी नगरसेविका कल्पना नितनवरे शिंदे यांचा शिवसेनेत प्रवेश.
बेसा-बेल्टरोधी: महापौरपदाची उमेदवारी न मिळाल्याने संगीता चव्हाण यांच्यासह अनेक कामगार संतप्त आहेत.
कोराडी-महादुली परिसर: तिकीट नाकारल्याने अनेक कार्यकर्ते राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षात (शरद पवार) सामील झाले.
Edited By - Priya Dixit