नरहरी झिरवाल यांनी स्वतःच आपला वादग्रस्त व्हिडिओ कसा बनवला गेला हे स्पष्ट केले
नरहरी झिरवाल यांचा व्हायरल व्हिडिओ: नरहरी झिरवाल यांनी आपला वादग्रस्त व्हायरल व्हिडिओ बनावट असल्याचे म्हटले आहे. एआय तंत्रज्ञानाचा वापर करून आपली प्रतिमा मलीन करण्याचा हा एक कट असल्याचे त्यांनी म्हटले आहे. याविरोधात पोलिसांत तक्रार दाखल करण्यात आली आहे.
महाराष्ट्र विधानसभेचे उपसभापती नरहरी झिरवाल गेल्या काही दिवसांपासून सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या एका वादग्रस्त व्हिडिओमुळे चर्चेत आहेत. या व्हिडिओमुळे राजकीय वर्तुळात अनेक वादविवाद आणि षडयंत्राचे आरोप-प्रत्यारोप सुरू झाले. हे प्रकरण चिघळल्यानंतर, झिरवाल यांनी स्वतः माध्यमांसमोर येऊन आपली भूमिका स्पष्ट केली आणि त्यांना अडकवण्यासाठी आधुनिक तंत्रज्ञानाचा वापर करून हा व्हिडिओ कसा तयार करण्यात आला, हे सांगितले.
झिरवाल यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, व्हायरल व्हिडिओ पूर्णपणे बनावट असून त्यात चित्रित केलेल्या कृतींचा वास्तवाशी काहीही संबंध नाही. तंत्रज्ञानाचा हवाला देत त्यांनी याला कृत्रिम बुद्धिमत्तेचे एक धोकादायक उदाहरण म्हटले आहे. त्यांच्या मते, त्याचे चेहऱ्यावरील हावभाव आणि आवाज अशा प्रकारे बदलण्यात आले आहेत की, ते प्रथमदर्शनी खरे वाटतात, परंतु ते पूर्णपणे कृत्रिम आहेत.
नरहरी झिरवाल यांनी एक गंभीर आरोप केला आहे की, ही केवळ एक थट्टा नसून, त्यांच्या राजकीय कारकिर्दीला हानी पोहोचवण्याचा एक कट आहे. त्यांनी म्हटले की, काही व्यक्ती वैयक्तिक द्वेष किंवा राजकीय हेतूने समाजात त्यांच्याबद्दल खोटे संदेश पसरवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. झिरवाल यांनी जनतेला आणि त्यांच्या समर्थकांना तंत्रज्ञानाच्या या गैरवापरावर आणि दिशाभूल करणाऱ्या अफवांवर विश्वास न ठेवण्याचे आवाहन केले.
या डिजिटल हल्ल्याविरोधात तीव्र भूमिका घेत उपराष्ट्रपतींनी पोलिसांत अधिकृत तक्रार दाखल केली आहे. हा व्हिडिओ मूळतः ज्या स्रोतावरून शेअर करण्यात आला, त्याचा तपास यंत्रणांनी शोध घ्यावा, अशी मागणी त्यांनी केली आहे. सायबर गुन्हे शाखा आता व्हिडिओ तयार करण्यासाठी वापरण्यात आलेले सॉफ्टवेअर आणि त्यामागे असलेल्या व्यक्ती किंवा संघटनांचा तपास करत आहे.
तपास प्रक्रियेवर पूर्ण विश्वास व्यक्त करत नरहरी झिरवाल म्हणाले की, तांत्रिक पुराव्यांच्या आधारे गुन्हेगार लवकरच पकडले जातील. त्यांनी असा इशारा दिला की, सोशल मीडियावर अशा बनावट सामग्रीचा प्रचार आणि प्रसार करणे हा देखील एक गुन्हा आहे. सध्या पोलीस व्हिडिओची फॉरेन्सिक तपासणी करत असून, लवकरच सत्य समोर येईल अशी आशा झिरवाल यांनी व्यक्त केली.
Edited By - Priya Dixit