1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: सोमवार, 16 मार्च 2026 (20:52 IST)

कुंभमेळ्यात बिगर हिंदूंचे स्टॉल लावू नयेत; मंत्री नितेश राणे यांचे वादग्रस्त विधान

नितेश राणे बातम्या
नाशिकमधील येणाऱ्या कुंभमेळ्याबाबत महाराष्ट्राचे मंत्री नितेश राणे यांनी वादग्रस्त विधान केले, ते म्हणाले की मेळ्यात बिगर हिंदूंचे स्टॉल लावू नयेत. 
 
महाराष्ट्राचे मत्स्यव्यवसाय आणि बंदर विकास मंत्री नितेश यांनी नाशिकमधील एका कार्यक्रमादरम्यान वादग्रस्त विधान केले. ते म्हणाले की, येत्या कुंभमेळ्यात हिंदूंच्या मालकीच्या स्टॉलशिवाय इतर कोणतेही स्टॉल लावू नयेत. त्यांनी कामगारांना सांगितले की, जो कोणी बाहेरील व्यक्ती स्टॉल लावण्याचा प्रयत्न करेल तो तोडून टाकावा. नाशिकमधील हिंदू व्यापारी आणि कामगारांच्या यादीच्या प्रकाशनादरम्यान राणे हे विधान करत होते. ही यादी हिंदू हित रक्षा संस्थेने तयार केली आहे.
 
'फक्त हिंदूंकडूनच खरेदी करा' असे आवाहन
कार्यक्रमाला संबोधित करताना नितेश राणे म्हणाले की, "हिंदूंनी फक्त हिंदूंकडूनच वस्तू खरेदी कराव्यात" या संकल्पनेचे ते स्वागत करतात. 
 
मंत्री म्हणाले की, कुंभमेळ्याची तयारी जोरात सुरू आहे आणि कामगारांच्या मागण्या ते सरकारपर्यंत पोहोचवतील. त्यांनी सांगितले की, कोणत्याही "जिहादी" घटकांना मेळ्यात प्रवेश देऊ नये आणि अशा लोकांना घाबरवले पाहिजे. त्र्यंबकेश्वरचे उदाहरण देत त्यांनी आरोप केला की, तेथील काही दुकानांवर दुसऱ्याचे नाव आहे, तर दुसरेच आत काम करतात.
नितेश राणे म्हणाले की, राज्य सरकार धर्मांतर विरोधी कायदा आणण्याच्या प्रक्रियेत आहे आणि महाराष्ट्रात सर्वात कठोर 'लव्ह जिहाद' कायदा लागू केला जाईल. ते म्हणाले की, सध्याचे सरकार हिंदू समुदायाने निवडून दिले आहे आणि नाशिकमध्ये "जय श्री राम" चे जयघोष ऐकू येतील.
Edited By- Dhanashri Naik