ठाण्यात शाळेच्या बस चालकाला अटक, विद्यार्थ्याच्या कुटुंबाकडून खंडणी मागितल्याचा आरोप
ठाण्यात पोलिसांनी एका शाळेच्या बस चालकाला अटक केली ज्याने बसमधून प्रवास करणाऱ्या १५ वर्षीय विद्यार्थ्याला अपहरण करण्याची धमकी दिली आणि त्याच्या पालकांकडून ४ लाख रुपये मागितले. आरोपीने धमकीचे संदेश पाठवण्यासाठी त्याच्या एका ग्राहकाच्या सिम कार्डचा वापर करत होता.
तसेच असा आरोप आहे की त्याने बसमधून प्रवास करणाऱ्या एका विद्यार्थ्याला अपहरण करण्याची धमकी दिली आणि त्याच्या पालकांकडून ४ लाख रुपये मागितले. पोलीस उपायुक्त म्हणाले की, महाराष्ट्राच्या ठाणे जिल्ह्यातील काशिमीरा भागात मोबाईल फोन आणि सिम कार्डचे दुकान चालवणाऱ्या आरोपी बस चालकाने खंडणीचा कट रचला. शनिवारी, १५ वर्षीय विद्यार्थ्याच्या आईला एका अज्ञात मोबाईल नंबरवरून मेसेज आला. त्यात धमकी देण्यात आली होती की जर चार लाख रुपये दिले नाहीत तर तिच्या मुलाला अपहरण केले जाईल. आईने ताबडतोब पोलिसांशी संपर्क साधला.
तपासादरम्यान, पोलिसांना आढळले की धमकीचा संदेश स्थानिक मोबाईल फोन दुकानाशी जोडलेल्या नंबरवरून पाठवण्यात आला होता. अधिकाऱ्याने स्पष्ट केले की बस चालकाकडे मोबाईल फोन आणि सिम कार्ड दुकान होते. त्याने त्याच्या कमी ग्राहकांपैकी एकाचे सिम कार्ड एका निष्क्रिय सिम कार्डने बदलले आणि त्या सक्रिय सिम कार्डचा वापर करून व्हॉट्सअॅपवर विद्यार्थ्याच्या कुटुंबाला धमकीचे संदेश पाठवले.
पोलिसांनी बस चालक हरिराम सोमा याची चौकशी केली, ज्याने गुन्हा कबूल केला. आरोपी, जो काशिमिराचा रहिवासी आहे, त्याला रविवारी अटक करण्यात आली.
Edited By- Dhanashri Naik