औरंगाबादहून येणाऱ्या कारमध्ये २ कोटींची रोकड सापडली, दोघांची चौकशी सुरु
महाराष्ट्रातील बुलढाणा जिल्ह्यातील मलकापूर शहरात एका मोठ्या कारवाईत पोलिसांनी १ कोटी ९७ लाख रुपयांची रोकड जप्त केली आहे. कारमध्ये पकडलेल्या दोन्ही संशयितांची चौकशी सुरू आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार ही कार औरंगाबादहून मलकापूरला जात होती, त्यानंतर पोलिसांनी माहितीच्या आधारे ती थांबवली आणि तपास केला. कारमधील दोघांना रोख रकमेबद्दल विचारपूस केली असता त्यांनी टाळाटाळ करणारी आणि अस्पष्ट उत्तरे दिली, ज्यामुळे पोलिसांचा संशय बळावला आणि रोख रक्कम जप्त करण्यात आली.
बुलढाणा जिल्ह्यात यापूर्वीही मोठ्या प्रमाणात पैशांच्या बेकायदेशीर वाहतुकीची अशी अनेक प्रकरणे उघडकीस आली आहे. यामुळे जिल्ह्यात एवढ्या मोठ्या प्रमाणात रोख रक्कम कशी वाहून नेली जात आहे आणि ती पोलिस प्रशासनाच्या नजरेतून कशी सुटत आहे, असा प्रश्न उपस्थित झाला आहे. तसेच या प्रकरणात रोख रक्कम घेऊन जाणाऱ्या दोन्ही संशयितांची पोलिस चौकशी करत आहे. माहितीनुसार, या प्रकरणात आयकर नोंद देखील असू शकते. खरं तर, अशा घटनांवरून असे दिसून येते की रोख रकमेच्या बेकायदेशीर वाहतुकीत सहभागी असलेल्यांचे धाडस वाढत आहे.
Edited By- Dhanashri Naik