रूपाली चाकणकर सलग दुसऱ्या दिवशीही चौकशीसाठी गैरहजर; SIT ने बदलली रणनीती, आता अशोक खरात यांची मोठी गुपिते उघड होणार का?
भोंदू बाबा अशोक खरात आणि त्यांची 'शिवनिका संस्था' यांच्याशी संबंधित वादांमुळे आता सत्तेच्या वर्तुळात राजकीय खळबळ तीव्र झाली आहे. या प्रकरणात राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (NCP) प्रमुख नेत्या आणि राज्य महिला आयोगाच्या माजी अध्यक्षा रूपाली चाकणकर यांनी बजावलेल्या भूमिकेबाबत प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. मंगळवारी सलग दुसऱ्या दिवशीही चाकणकर विशेष तपास पथकासमोर (SIT) चौकशीसाठी हजर राहिल्या नाहीत; यामुळे या संपूर्ण प्रकरणाभोवतीचे गूढ अधिकच गडद झाले आहे.
महिला आयोगातील कार्यकाळ आता तपास यंत्रणेच्या रडारवर
राज्य महिला आयोगाच्या अध्यक्षा म्हणून रूपाली चाकणकर यांच्या कार्यकाळात अशोक खरात किंवा त्यांच्या ट्रस्टला कोणतेही अवाजवी लाभ (विशेष सवलती) दिले गेले होते का, याचा SIT प्रामुख्याने तपास करत आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, तपास अधिकारी सध्या खरात यांच्याशी असलेल्या त्यांच्या कथित संबंधांचा आणि त्यांच्या कार्यकाळात घेतलेल्या अधिकृत निर्णयांचा एकमेकांशी काही दुवा आहे का, याची कसून छाननी करत आहेत. सोमवारी, नाशिकला पोहोचण्यास झालेला विलंब आणि एक महिला म्हणून आपली स्थिती, ही कारणे देत चाकणकर यांनी चौकशीसाठी हजर राहण्यास असमर्थता दर्शवली होती; मात्र, मंगळवारीही त्यांची गैरहजेरी कायम राहिल्यामुळे, तपास यंत्रणेला आता कठोर पावले उचलण्याचा विचार करण्यास भाग पडले आहे.
SIT ने बदलली रणनीती; आता डिजिटल पुराव्यांवर लक्ष केंद्रित
रूपाली चाकणकर आणि इतर विश्वस्तांकडून मिळत असलेल्या असहकार्याच्या पार्श्वभूमीवर, SIT ने आता आपल्या तपासाची 'दिशा' बदलली आहे. चौकशीचे संपूर्ण लक्ष आता अशोक खरात यांच्या मोबाईल फोनमधून हस्तगत करण्यात आलेल्या माहितीवर (डेटावर) केंद्रित करण्यात आले आहे.