तरुणांच्या संघर्षाचा विजय; धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यावर संजय राऊत यांचे वक्तव्य
धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्यावर संजय राऊत यांचे वक्तव्य समोर आले आहे. तरुणांच्या संघर्षाचा विजय संबोधत ते म्हणाले की, १२ वर्षे आयसीयूमध्ये असलेल्या लोकशाहीला तरुणांनी पुनरुज्जीवित केले.
माहितनुसार खासदार संजय राऊत यांनी केंद्रीय शिक्षणमंत्र्यांचा राजीनामा हा दिल्ली ते लखनौ, पाटणा आणि कोलकाता येथे झालेल्या देशव्यापी युवा आंदोलनाचा मोठा विजय असल्याचे म्हटले आहे. संजय राऊत यांनी शनिवारी माध्यमांशी संवाद साधताना सांगितले की, दिल्ली, महाराष्ट्र, लखनौ आणि देशभरातील इतर अनेक शहरांमधील तरुण पुढे आले आणि लढले. अखेरीस, तरुणांनी या सरकारला आपली शक्ती दाखवून दिली. शिक्षण सुधारणांच्या मागणीसाठी या तरुणांनी लाठीचार्ज सहन केला. मुलींना अयोग्य वागणूक दिली जात होती, पण हे सरकार तरुणांना दडपण्यात अपयशी ठरले. आता, या तरुणांच्या संघर्षाला धर्मेंद्र प्रधान यांच्या राजीनाम्याच्या रूपात यश आले आहे, ज्याची सर्वत्र चर्चा होत आहे.
याव्यतिरिक्त, त्यांनी विजय रॅलीवरही प्रतिक्रिया दिली. संजय राऊत यांनी जोर दिला की हा विजय रॅलीचा मुद्दा नाही. "रस्त्यावर आंदोलन करणाऱ्या आमच्या मुलांच्या समर्थनार्थ विजय रॅली काढणे हा या रॅलीमागील आमचा मुख्य उद्देश होता," असे ते म्हणाले. "पण मला विश्वास आहे की विद्यार्थ्यांची आंदोलने आज संध्याकाळपर्यंत संपतील." असे असूनही, या देशात लोकशाही जिवंत आहे, हा संदेश सध्याच्या सरकारला देण्यासाठी आम्ही आंदोलन करणार आहोत.
Edited By- Dhanashri Naik
