बसमधून प्रवास करणाऱ्या एका विद्यार्थ्याला अपहरण करण्याची धमकी देऊन त्याच्या पालकांकडून 4 लाख रुपयांची मागणी केल्याप्रकरणी पोलिसांनी एका बस चालकाला अटक केली आहे, असे अधिकाऱ्यांनी सोमवारी सांगितले.
पोलिस उपायुक्त (झोन 1) राहुल चव्हाण म्हणाले की, आरोपी बसचालक महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील काशिमीरा भागात मोबाईल फोन आणि सिम कार्डचे दुकान चालवतो. त्याने झटपट पैसे कमविण्याच्या इच्छेतून खंडणीचा कट रचला. शनिवारी,15 वर्षीय विद्यार्थ्याच्या आईला एका अज्ञात मोबाईल नंबरवरून मेसेज आला ज्यामध्ये 4 लाख रुपये न दिल्यास तिच्या मुलाला पळवून नेण्याची धमकी देण्यात आली. आईने तात्काळ पोलिसांशी संपर्क साधला. विद्यार्थीही काशिमीरा येथील रहिवासी आहे.
तपासादरम्यान, पोलिसांना असे आढळून आले की धमकीचा संदेश स्थानिक मोबाईल फोन दुकानाशी जोडलेल्या नंबरवरून पाठवण्यात आला होता. अधिकाऱ्याने सांगितले की बस चालकाचे मोबाईल फोन आणि सिम कार्ड दुकान होते. त्याने त्याच्या कमी शिक्षित ग्राहकांपैकी एकाचे सिम कार्ड एका निष्क्रिय सिमने बदलले आणि त्या सक्रिय सिममधून व्हॉट्सअॅपवर विद्यार्थ्याच्या कुटुंबाला धमकीचे संदेश पाठवले. चालकाने त्याच्याकडे असलेल्या मुलाचा फोटो वापरून त्याच्या आईला खंडणीचे संदेश पाठवले.
पोलिसांनी बस चालक हरिराम सोमा (37) याची चौकशी केली, त्याने गुन्ह्याची कबुली दिली. काशिमिरा येथील रहिवासी असलेल्या आरोपीला रविवारी अटक करण्यात आली. पोलीस अधिकारी चव्हाण म्हणाले, "पोलिसांनी मुलाला इजा होऊ नये याची खात्री केली. तक्रार मिळाल्यानंतर काही तासांतच आमच्या तांत्रिक पथकाने डिजिटल पुराव्यांच्या आधारे आरोपीची ओळख पटवली आणि त्याला ताब्यात घेतले.
आरोपीवर भारतीय दंड संहिता (आयपीसी) आणि माहिती तंत्रज्ञान (आयटी) कायद्याच्या संबंधित कलमांखाली गुन्हेगारी धमकी आणि खंडणीचा आरोप ठेवण्यात आला आहे. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, प्राथमिक तपासात असेही समोर आले आहे की आरोपीने त्याच्या बसमधून प्रवास करणाऱ्या इतर चार विद्यार्थ्यांच्या पालकांना लक्ष्य केले होते. या संदर्भात पुढील तपास सुरू आहे.
Edited By - Priya Dixit