संबंधित माहिती
- भारताच्या शेजारील देशांसोबतच्या संबंधा बद्दल शरद पवारांचा पंतप्रधान मोदींना सडेतोड सल्ला
- शरद पवारांच्या राष्ट्रवादीला मिळणार नवा प्रदेशाध्यक्ष,जयंत पाटीलांनी दिले मोठे संकेत
- ठाणे रेल्वे अपघातानंतर मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांनी वादग्रस्त विधान केले
- लोकल ट्रेनची संख्या वाढवा, शरद पवारांचा मध्य रेल्वेला अपघाताची गांभीर्याने दखल घेण्याचा इशारा
- महाराष्ट्राच्या राजकारणात उलथापालथीच्या अफवा,पवार कुटुंब एकत्र येण्याची चर्चा
पक्षात फूट पडेल असे कधीच वाटले नव्हते म्हणाले शरद पवार
राष्ट्रवादी काँग्रेस (सपा) चे प्रमुख शरद पवार यांनी मंगळवारी सांगितले की, 26 वर्षांपूर्वी त्यांच्या सह-स्थापनेतील राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष फुटेल अशी त्यांनी कधीच कल्पना केली नव्हती आणि आव्हानांना न जुमानता पक्षाला पुढे नेल्याबद्दल त्यांच्या संघटनेच्या कार्यकर्त्यांचे कौतुक केले.
राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या 26 व्या स्थापना दिनानिमित्त आयोजित कार्यक्रमात पवार बोलत होते, जो 2023 मध्ये फुटली. ते म्हणाले की, पक्षाला काही आव्हानांचा सामना करावा लागला पण तुम्ही निराश न होता पक्षाला पुढे नेत राहिलात. पक्षात फूट पडली. पक्षात फूट पडेल असे आम्हाला कधीच वाटले नव्हते, पण ते घडले.
पवार म्हणाले की, काही लोक दुसऱ्या विचारसरणींसोबत गेले आणि ही फूट आणखी वाढली. आज मी याबद्दल बोलू इच्छित नाही. पण जे पक्षाशी एकनिष्ठ राहिले, ते आमच्या पक्षाच्या विचारसरणीमुळेच राहिले . येत्या निवडणुकीत वेगळे चित्र समोर येईल असे ते म्हणाले.
शरद पवार यांचे पुतणे अजित पवार जुलै 2023 मध्ये तत्कालीन शिवसेना-भाजप युती सरकारमध्ये सामील झाल्यानंतर राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये फूट पडली. पक्षाचे नाव आणि घड्याळाचे चिन्ह अजित पवार गटाला देण्यात आले, तर माजी केंद्रीय कृषीमंत्री यांच्या नेतृत्वाखालील गटाचे नाव राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरदचंद्र पवार) असे ठेवण्यात आले.
Edited By - Priya Dixit
