वसईमध्ये शाळेत दहा मिनिटे उशिरा आल्याने शिक्षकाने विद्यार्थिनीला शिक्षा केली, मुलीचा मृत्यू
देशभरात बालदिन उत्साहात साजरा केला जात होता, पण या बालदिनी वसईमध्ये एक दुःखद घटना घडली. शाळेत पोहोचण्यास दहा मिनिटे उशिरा आल्याने शिक्षकाने विद्यार्थिनीला शंभर बसण्याचे अप करण्यास सांगितले, ज्यामुळे विद्यार्थिनीची तब्येत बिघडली आणि उपचारादरम्यान तिचा मृत्यू झाला. ही घटना वसई पश्चिमेकडील सातीवली परिसरातील एका शाळेत घडली.
13 वर्षीय अंशिका गौर ही इयत्ता 6 वी मध्ये शिकत होती. 8 नोव्हेंबर रोजी अंशिका नेहमीप्रमाणे शाळेत गेली, पण ती शाळेत पोहोचण्यास दहा मिनिटे उशिरा आली. शिक्षकांनी अंशिकासह दोन ते चार मुलांना वर्गाबाहेर काढले आणि त्यांना शंभर बसण्याचे अप करण्यास सांगितले. त्यानंतर अंशिकाची तब्येत बिघडली आणि तिचा मृत्यू झाला.
वसई पूर्वेकडील या शाळेत पहिली ते आठवीपर्यंतचे विद्यार्थी शाळेत जातात. या शाळेतील एका शिक्षकाने विद्यार्थ्यांना उशिरा आल्याबद्दल उठ बस करायला लावण्याची शिक्षा दिली. १३ वर्षीय विद्यार्थिनी आजारी पडली आणि शनिवारी रात्री जेजे रुग्णालयात उपचारादरम्यान तिचा मृत्यू झाला. मृत विद्यार्थिनीचे नाव काजल (अंशिका) गौर आहे आणि ती सहावीत शिकत होती.
8 नोव्हेंबर रोजी सकाळी काजलसह अनेक विद्यार्थी उशिरा शाळेत पोहोचले. उशिरा आल्याबद्दल शिक्षकाने सर्व विद्यार्थ्यांना 100 उठाठेव करायला लावले. काही विद्यार्थ्यांनी खांद्यावर बॅगा घेऊन उठाठेव करायला सुरुवात केली. शाळेतून घरी परतल्यानंतर काजलची प्रकृती बिघडू लागली. तिला ताबडतोब वसईतील आस्था रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. नंतर तिला दुसऱ्या रुग्णालयात हलवण्यात आले, परंतु तिची प्रकृती आणखी बिकट झाली, त्यानंतर तिला मुंबईतील जेजे रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. शुक्रवारी रात्री 11 वाजता उपचारादरम्यान तिचा मृत्यू झाला.
घटनेची माहिती मिळताच, वालीव पोलिसांनी शाळा आणि रुग्णालयात जाऊन तपास सुरू केला. उपचारादरम्यान विद्यार्थ्याचा मृत्यू झाल्याची पुष्टी केल्यानंतर पोलिस अधिकारी जेजे रुग्णालयात पोहोचले. वालीव पोलिसांनी सांगितले की, सर्व माहिती गोळा केल्यानंतर त्यांनी गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू केली आहे.
Edited By - Priya Dixit