1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. The Meteorological Department has issued a warning for several districts including Mumbai and Thane

हवामान विभागाने मुंबई आणि ठाण्यासह अनेक जिल्ह्यांसाठी सतर्कतेचा इशारा दिला

आज महाराष्ट्रातील पुणे आणि सातारा जिल्ह्यातील घाट परिसरासाठी ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.
महाराष्ट्रात मान्सूनच्या हालचाली सुरू असताना, भारतीय हवामान विभागाने राज्यातील विविध जिल्हे आणि प्रमुख शहरांसाठी आजचा सविस्तर हवामान अंदाज जारी केला आहे.
गेल्या काही दिवसांच्या तुलनेत पावसाचा जोर किंचित कमी होण्याची शक्यता असून, राज्यातील कोणत्याही जिल्ह्यासाठी 'रेड अलर्ट' जारी करण्यात आलेला नाही, तरीही पुणे आणि सातारा येथील घाट परिसरातील संकट अजून टळलेले नाही.
 
हवामान विभागाच्या माहितीनुसार, आज पुणे आणि सातारा जिल्ह्यातील घाट परिसरासाठी ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. काही ठिकाणी मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाची दाट शक्यता आहे. पुणे शहरात सर्वसाधारणपणे ढगाळ आकाश असून हलका ते अगदी हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. कोल्हापूरच्या घाट परिसरासाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला असून, तेथे मध्यम ते मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.
देशाची आर्थिक राजधानी असलेल्या मुंबईत आज पावसाचा जोर कमी होण्याची शक्यता आहे. भारतीय हवामान विभागाच्या (IMD) अंदाजानुसार, मुंबईत हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. तथापि, खबरदारीचा उपाय म्हणून ठाणे, पालघर आणि रायगड जिल्ह्यांमध्ये यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. या भागांमध्ये काही ठिकाणी मुसळधार पावसासह ताशी ३०-४० किलोमीटर वेगाने सोसाट्याचा वारा वाहण्याची शक्यता आहे. रत्नागिरीमध्येही पावसाचा परिणाम होईल, जिथे यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.
 
हवामान विभागाने विदर्भ विभागासाठी सावधगिरीचा इशाराही जारी केला आहे. नागपूर, अमरावती , भंडारा, गोंदिया, चंद्रपूर, गडचिरोली, वर्धा, बुलढाणा, अकोला, वाशिम आणि यवतमाळ यांसारख्या जिल्ह्यांसाठी हलक्या ते मध्यम पावसाचा आणि मेघगर्जनेसह पावसाचा यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. नाशिकमध्ये दुपार किंवा संध्याकाळच्या सुमारास पाऊस किंवा मेघगर्जनेसह पाऊस पडण्याची शक्यता असून, ताशी ३०-४० किमी वेगाने सोसाट्याचा वारा आणि विजांचा कडकडाट होण्याचीही शक्यता आहे.
संभाजीनगर: येथे हलक्या स्वरूपाच्या पावसाच्या सरी आणि मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे. कमाल तापमान सुमारे २५.५°C राहण्याची शक्यता आहे.
सोलापूर: येथे हवामान आल्हाददायक राहील आणि काही ठिकाणी मेघगर्जनेसह पावसाची शक्यता आहे. येथील कमाल तापमान ३०°C पर्यंत पोहोचू शकते.
 
प्रशासनाने नागरिकांना नद्या, ओढे आणि पाणी साचलेल्या भागांपासून दूर राहण्याचा सल्ला दिला आहे. पालघर आणि इतर किनारपट्टी भागातील रहिवाशांना अनावश्यक प्रवास टाळण्यास आणि स्थानिक प्रशासनाच्या सूचनांचे पालन करण्यास सांगण्यात आले आहे. पश्चिम किनारपट्टीवर उंच लाटा येण्याची शक्यता असल्याने मच्छिमारांनाही समुद्रात न जाण्याचा इशारा देण्यात आला आहे.
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
पंतप्रधान मोदींचा विद्यार्थ्यांना व्हिडिओ संदेश: कागदपत्र फुटीबाबतचा कायदा अधिक कठोर केला जाईल, मंत्रिमंडळ नवीन विधेयक आणणार