बुधवार, 30 एप्रिल 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: बुधवार, 30 एप्रिल 2025 (08:10 IST)

मुंबईत 'वेव्हज 2025' जागतिकशिखर परिषदशिखर परिषद आयोजित केली जाईल, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले

eknath shinde
महाराष्ट्राची राजधानी मुंबई पुन्हा एकदा जागतिक व्यासपीठावर आपले अस्तित्व दाखवणार आहे. सोमवारी, राज्याचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी स्वतः बीकेसी येथील जिओ वर्ल्ड सेंटरमध्ये 1 ते 4 मे दरम्यान होणाऱ्या 'वर्ल्ड ऑडिओ व्हिज्युअल एंटरटेनमेंट समिट' (वेव्हज 2025) च्या तयारीचा आढावा घेतला.
याप्रसंगी बोलताना उपमुख्यमंत्री शिंदे म्हणाले, "ही परिषद केवळ एक कार्यक्रम नाही तर भारताला जागतिक मनोरंजन केंद्र म्हणून स्थापित करण्याच्या दिशेने एक मोठे पाऊल आहे. ज्याप्रमाणे दावोस जगभरातील आर्थिक नेत्यांना एकत्र आणते, त्याचप्रमाणे वेव्हज परिषद मनोरंजन क्षेत्रातील गुंतवणूक आणि नवोपक्रमासाठी एक प्रमुख व्यासपीठ बनेल."
तपासणीदरम्यान, शिंदे यांच्यासोबत मुंबई महानगरपालिका आयुक्त भूषण गगराणी, अतिरिक्त मुख्य सचिव असीम गुप्ता, उद्योग विभागाचे प्रधान सचिव अनबलगन, एमआयडीसीचे सीईओ पी. वेलरासू आणि इतर अनेक वरिष्ठ अधिकारी होते. यावेळी शिखर परिषदेच्या तयारीशी संबंधित सविस्तर सादरीकरण देखील सादर करण्यात 
Edited By - Priya Dixit