कृषिमंत्री माणिकराव कोकाटे कधी राजीनामा देणार... पत्रकार परिषदेत म्हणाले
विधानसभेत मोबाईलवर रमी खेळतानाचा व्हिडीओ व्हायरल झाल्यावर राजकीय वाद निर्माण झाला. यामुळे माणिकराव कोकाटे नव्या वादात अडकले आहे. त्यांनी दावा केला की मी ऑनलाईन रमी खेळत नव्हतो. या प्रकरणात दोषी असल्यास नागपूर अधिवेशनात राजीनामा देण्याचे ते म्हणाले.
कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांनी राज्य सरकारच्या कृषी समृद्धी योजनेची घोषणा केली. रमीच्या मुद्द्यावर बोलताना कोकाटे म्हणाले की, ऑनलाइन रमी खेळताना बँक खाते आणि मोबाईल नंबर जोडलेला असतो. माझे असे कोणतेही खाते नाही. ज्या राजकीय नेत्यांनी माझ्यावर आरोप केले आणि बदनामी केली, मी त्या राजकीय नेत्यांना न्यायालयात खेचून आणेन. मी युट्यूबवर रमीची जाहिरात वगळून एक व्हिडिओ बनवला आहे.
कोकाटे म्हणाले की, त्यांच्याविरुद्ध आरोप करण्यात आले आहेत, परंतु संपूर्ण व्हिडिओ दाखवण्यात आलेला नाही. या प्रकरणाची संपूर्ण चौकशी करण्यासाठी मी मुख्यमंत्री आणि विधानसभा अध्यक्षांना पत्र लिहीन. या प्रकरणात दोषी आढळलेल्या सर्वांची सीडीआरद्वारे चौकशी करावी. जर मी सभागृहात ऑनलाइन रमी खेळताना दोषी आढळलो तर मुख्यमंत्री किंवा उपमंत्र्यांनी नागपूर अधिवेशनात निवेदन द्यावे, त्यानंतर मी राज्यपालांना न भेटता माझा राजीनामा सादर करेन.
आमदार जितेंद्र आव्हाड यांनी कोकाटे यांचे पत्ते ऑनलाइन खेळतानाचे आणखी दोन व्हिडिओ प्रसिद्ध केले. एकूण तीन व्हिडिओंमध्ये कोकाटे विधान परिषदेच्या सभागृहात रमी खेळताना दिसत आहेत. विरोधकांनी आरोप केला की कोकाटे सभागृहात रमीच्या माध्यमातून ऑनलाइन जुगार खेळत होते.
मात्र, आता कोकाटे यांनी हा मुद्दा खूपच छोटासा असल्याचे सांगत पत्रकार परिषदेत म्हटले आहे की, जर मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांनी राजीनामा देण्यास सांगितले तर ते राजीनामा देतील.
त्यांचा मोबाईल नंबर देताना कोकाटे म्हणाले, "तुम्हाला ते कुठेही मिळेल, मी एका रुपयासाठीही रमी खेळलेला नाही. मला रमी कशी खेळायची हे माहित नाही." खरंतर, त्यात शेतकऱ्यांच्या भावना दुखावतील असे काहीही नव्हते. तरीही, या प्रकरणाची चौकशी करा, जर मी दोषी आढळलो तर मी नागपूर अधिवेशनात क्षणाचाही विलंब न करता मंत्रीपदाचा राजीनामा देईन, अशी तयारी माणिकराव कोकाटे यांनीही दर्शविली
Edited By - Priya Dixit