1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Youth murdered at Nagpur's Manewada Ghat

नागपूरच्या मानेवाडा घाटावर तडजोडीच्या बहाण्याने एका तरुणाला बोलावून त्याची हत्या

नागपूरमधील मानेवाडा घाटावर वादातून एका तरुणाची हत्या झाली, तर त्याचा साथीदार गंभीर जखमी झाला. पोलिसांनी टोळीयुद्धाच्या दृष्टिकोनातून तपास सुरू केला असून आरोपींचा शोध तीव्र केला आहे.
शनिवारी सायंकाळी नागपूरच्या मानेवाडा घाटावर एक खळबळजनक हत्याकांड घडले. एकमेकांविरुद्ध असलेल्या टोळीने एका तरुणावर आणि त्याच्या साथीदारांवर हल्ला केला. या हल्ल्यात त्या तरुणाचा मृत्यू झाला. त्याच्या साथीदाराची प्रकृती गंभीर असल्याचे सांगण्यात येत आहे. या घटनेमुळे परिसरात खळबळ उडाली आहे. असे म्हटले जात आहे की, तडजोड करण्याच्या बहाण्याने त्या तरुणाला घाटावर बोलावण्यात आले होते आणि आरोपींनी तिथेच त्याची हत्या केली.
हे टोळीयुद्ध असल्याचे मानले जात आहे. शहरात खुनांचे प्रमाण वाढले आहे. सीपी विश्वास नांगरे पाटील यांनी पदभार स्वीकारल्यापासून नऊ खून झाले आहेत. मृताची ओळख पवन सूर्यवंशी अशी पटली आहे.जखमी अमन काळे याच्यावर खासगी रुग्णालयात उपचार सुरू होते.
 
पोलिसांच्या माहितीनुसार, एप्रिल महिन्यात ज्ञानेश्वर नगर गेटसमोर पवन आणि काका यांच्यात वाद झाला होता. त्यावेळी पवन, अमन आणि अजय सोळंकी नावाच्या तरुणांनी काकांवर हल्ला केला होता. अजनी पोलिसांनी त्यांच्याविरोधात गुन्हा दाखल केला आहे. तेव्हापासून काका त्याला धमकावण्याचा प्रयत्न करत होते, तर पवनला हा वाद वाढवायचा नव्हता.
काकांनी, वेदांत आणि इतर आरोपींसोबत मिळून पवनच्या हत्येचा कट रचला. या योजनेचा एक भाग म्हणून, वेदांतने इन्स्टाग्रामवर पवनला फ्रेंड रिक्वेस्ट पाठवून त्याच्याशी मैत्री केली. तेव्हापासून तो पवनच्या सतत संपर्कात होता, पण मैत्रीच्या नावाखाली आपल्यावर हल्ला करण्याचा कट रचला जात आहे, याची पवनला कल्पना नव्हती.
 
शनिवारी संध्याकाळी त्याला मानेवाडा घाटावर भेटायला बोलावण्यात आले. पवन त्याचे मित्र अमन काळे आणि अजय सोळंकी यांच्यासोबत घाटावर पोहोचला. काका, अजय चौरसिया आणि इतर जण आधीच तिथे थांबले होते. त्यांनी त्या तिघांना घेरले. चौरसियाने पवनला शिवीगाळ केली आणि आपल्या मित्रावर झालेल्या हल्ल्याचा बदला घेण्याची धमकी दिली.
 
यामुळे पवन आणि चौरसिया यांच्यात झटापट झाली. आरोपींनी त्या तिघांना घेरले आणि त्यांच्यावर हल्ला करण्यास सुरुवात केली. चौरसियाने पवनच्या डोक्यात दगडाने प्रहार केला. तो काही प्रतिक्रिया देण्यापूर्वीच, इतर आरोपींनी त्याच्यावर धारदार शस्त्रांनी हल्ला केला. अजय सोलंकी जीव वाचवण्यासाठी पळून गेला, पण पवन आणि अमन आरोपींच्या मध्ये सापडले.
 
दोघांवरही वारंवार हल्ला करण्यात आला. पवन जमिनीवर कोसळला आणि आरोपी पळून गेले. अमनला उपचारासाठी जवळच्या खासगी रुग्णालयात नेण्यात आले, तर पवनचा मृतदेह पंचनामा करून वैद्यकीय रुग्णालयात पाठवण्यात आला.  
Edited By - Priya Dixit  
 
पुढील लेख
LIVE: पुणे, सातारा घाट परिसर आणि कोकणात अतिवृष्टीचा इशारा