बुधवार, 3 डिसेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. रशिया - युक्रेन संघर्ष
Written By
Last Modified: मंगळवार, 26 एप्रिल 2022 (09:00 IST)

रशिया-युक्रेन युद्ध: क्षेपणास्त्र हल्ल्यात तीन महिन्यांच्या मुलीच्या मृत्यूनंतर झेलेन्स्की संतापले

Russia-Ukraine War: Zelensky Outraged After Missile Attack Kills Three-Month-Old Girl रशिया-युक्रेन युद्ध: क्षेपणास्त्र हल्ल्यात तीन महिन्यांच्या मुलीच्या मृत्यूनंतर झेलेन्स्की संतापले
रशिया आणि युक्रेनमधील युद्धाला दोन महिने पूर्ण झाले आहेत. या दोन महिन्यांत रशियाने युक्रेनवर जे विध्वंस ओढवले आहे त्याची कल्पनाही करणे कठीण आहे. दरम्यान, रशियन सैन्याने युक्रेनच्या ओडेसा शहरावर क्षेपणास्त्र हल्ले केले, त्यात तीन महिन्यांच्या मुलीसह आठ जण ठार झाले. तर 18 जण जखमी झाले. 
 
हल्ल्यानंतर युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी प्रसारमाध्यमांशी बोलताना रशियन सैनिकांना ‘घृणास्पद बदमाश’ म्हटले. वास्तविक, येथे रशियन सैनिकांनी क्रूझ क्षेपणास्त्रांवर हल्ला केला होता. त्यानंतर रशियाने दावा केला की त्यांनी पूर्व डॉनबास भागातील अनेक गावे ताब्यात घेतली आहेत. 
 
माध्यमांना संबोधित करताना झेलेन्स्की म्हणाले, "पुढील युद्ध पाश्चात्य समर्थन आणि शस्त्रास्त्रांच्या पुरवठ्यावर अवलंबून आहे." ते म्हणाले की, जर आम्हाला शस्त्रे मिळाली तर आम्ही रशियाकडून आमची जमीन परत घेऊ.