गुरूवार, 25 सप्टेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. रशिया - युक्रेन संघर्ष
Written By
Last Modified: शुक्रवार, 1 एप्रिल 2022 (17:27 IST)

Russia -Ukraine War :युक्रेनने रशियाच्या तेल डेपोवर हवाई हल्ला केला

Russia-Ukraine War: Ukraine launches air strike on Russia's oil depot Russia -Ukraine Conflict  Marathi News In Webdunia Marathi
युक्रेन आणि रशिया यांच्यातील युद्ध थांबण्याऐवजी अधिकच तीव्र होताना दिसत आहे. रशियाने युक्रेनवर आपल्या देशावर हल्ला केल्याचा आरोप केला आहे. रशियाने आरोप केला आहे की युक्रेनने आपल्या सीमेच्या आत 25 मैल आत येऊन तेल डेपोवर हल्ला केला आहे. युक्रेनच्या दोन लष्करी हेलिकॉप्टरने हा हल्ला केल्याचे रशियाचे अधिकारी याकेस्लाव ग्लॅडकोव्ह यांनी सांगितले. 
 
रशियाने सांगितले की युक्रेनच्या दोन हेलिकॉप्टरने त्यांच्या बेल्गोरोड शहरात प्रवेश केला आणि एस-8 रॉकेटने हल्ला केला. रशियाचा दावा खरा असेल तर दुसऱ्या महायुद्धानंतर कोणत्याही देशाने रशियावर हवाई हल्ला करण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. युक्रेनने हल्ला केलेला तेल डेपो रशियन राज्य कंपनी रोझनेफ्टद्वारे चालवला जातो. या हल्ल्यात कंपनीचे दोन कामगार जखमी झाले. याशिवाय जिवीत व मालमत्तेची हानी कमी व्हावी यासाठी आजूबाजूच्या भागातील अनेक लोकांना सुरक्षितस्थळी हलवण्यात आले आहे. या हल्ल्याचा व्हिडिओही सोशल मीडियावर शेअर करण्यात आला आहे. 
 
रशियाच्या या दाव्यावर युक्रेनने अद्याप कोणतीही प्रतिक्रिया दिलेली नाही. मात्र, रशियाच्या या दाव्यावर पाश्चात्य देश प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत आहेत. खरं तर, गेल्या आठवड्यात, देशातून हद्दपार झालेल्या एका रशियन राजकारण्याने दावा केला होता की पुतिन सरकार स्वतः रशियाच्या काही शहरांमध्ये हल्ले करू शकते. याद्वारे ती युक्रेनने आक्रमकता दाखवून आपल्या भूभागावर हल्ला केला आहे आणि अशा परिस्थितीत युक्रेनवर हल्ला करणे चुकीचे नाही, असा संदेश देण्याचा प्रयत्न करणार आहे. इल्या पोनोमारेव्ह यांनी दावा केला की रशिया स्वतःच्या रासायनिक आणि शस्त्रास्त्र कारखान्यांवर हल्ला करू शकतो. यामध्ये नागरिकांचा मृत्यूही होऊ शकतो.