1. मराठी बातम्या
  2. खेळ मराठी
  3. क्रीडा वृत्त
Written By
Last Modified: शनिवार, 12 ऑगस्ट 2023 (19:36 IST)

Chess World Cup: प्रज्ञानंदा ने केला जगातील नंबर दोनचा खेळाडू नाकामुराचा पराभव

Chess world cup
भारताचा युवा ग्रँडमास्टर आर प्रज्ञानंदाने शुक्रवारी येथे फिडे विश्वचषक बुद्धिबळ स्पर्धेत जागतिक क्रमवारीत दुसऱ्या क्रमांकाचा खेळाडू हिकारू नाकामुराचा पराभव केला. भारतीय ग्रँडमास्टरने स्पर्धेच्या अंतिम-16 मध्ये प्रवेश करण्यासाठी दोन्ही वेगवान गेम जिंकले. या स्पर्धेत नाकामुरालाही दुसरे मानांकन मिळाले होते. दोन शास्त्रीय खेळ अनिर्णित राहिल्यानंतर, 18 वर्षीय ग्रँडमास्टरने अमेरिकन ग्रँडमास्टरला टायब्रेकमध्ये पराभूत केले. प्रज्ञानानंद यांनी गुरुवारी आपला वाढदिवस साजरा केला.

विश्वनाथन आनंद यांनी प्रज्ञानंदाचे कौतुक केले. ते म्हणाले, 'प्रज्ञानानंदांनी केले. नाकामुराला हरवणे सोपे नाही. प्रज्ञानानंद यांनी चमकदार कामगिरी केली आहे. प्रज्ञानंधाने डी गुकेशसह अंतिम 16 मध्ये प्रवेश केला. डी गुकेशने आंद्रे एसिपेंकोपासून सुटका केली.

प्रज्ञानंदा शेवट-16 मध्ये हंगरीच्या फेरेंस बॅरक्सच्या विरुद्ध खेळणार. दुसरा भारतीय निहाल सरीन या स्पर्धेतून बाहेर पडला. त्याला चौथ्या फेरीत इयानकडून टायब्रेक सामन्यात पराभव पत्करावा लागला. भारतीय ग्रँडमास्टर विदित गुजराथी आणि अर्जुन यांनी अंतिम 16 मध्ये आपले स्थान आधीच निश्चित केले आहे. महिलांमध्ये हरिका ही भारताची एकमेव आव्हानवीर आहे. दुसरा भारतीय निहाल सरीन स्पर्धेतून बाहेर पडला. चौथ्या फेरीत टायब्रेक लढतीत इयानकडून पराभव पत्करावा लागला.भारतीय ग्रँडमास्टर विदित गुजराथी आणि अर्जुन यांनी अंतिम 16 मध्ये आपले स्थान आधीच निश्चित केले आहे. महिलांमध्ये हरिका ही भारताची एकमेव आव्हानवीर आहे.
 




Edited by - Priya Dixit